Jump to content

ลูกใครกำลังจะเข้า ป.1 อัสสัมชัญ บางรักบ้างครับ

61 replies to this topic

เปียง ร้านยาง

สมาชิกชั้นเซียน

และแล้ว ก้อถึงเวลาของ ไอ้ตัวเล็ก ของผม ต้องเข้า ป .1
ตอนนี้ เล็งไว้ อัสสัมชัญ บางรัก จะได้รับส่งที่เดียวกับ ลูกชายคนโต แต่ว่า ปีนี้สงสัยโรงเรียนอยากได้เยอะ ชักเบื่อๆๆ กับ ระบบแบบนี้แล้ว เซ็ง ได้ข่าวว่า ขอเยอะด้วยนะ
ศิษย์เก่าอย่างผม ยังทำใจไม่ได้ ไม่รู้เพื่อนๆๆ คนไหน มีลูกที่จะต้องเข้าเรียนปีนี้เหมือนกัน มาแชร์ความรู้สึกกันดีกว่าครับ แบบว่าเดี๋ยวนี้รอบแรกไม่มีสอบ ประสงค์เรียน จ่ายเงิน มาเลย 55555555 ไม่งั้นรอสอบรอบสองไม่รู้เป็นไงเหมือนกัน

สำหรับผม ผมว่ามันเริ่มแพงเกินไปแล้วอะ ทำใจไม่ได้ เข็มเขียวหายไปเฉยๆๆเลยนะ 55555555555

คงใส่เท่าเดิมอะ ได้ก้อได้ไม่ได้ก้อไปเรียนที่อื่นแล้ว
ตอนนี้ดู กรุงเทพศริสเตียนไว้ เหมือนกันครับ ถ้าจะเรียนสบายๆๆกว่าอัสสัมชัญ เงินบริจาคคงน้อยกว่าด้วย ที่สำคัญเค้ามีสอบประเมินผล น่าลุ้นแหะ ไม่รู้เข้าข้างมากไปปล่าว

เอาเป็นว่า แสดงความคิดเห็นกันเฉยๆๆดีกว่าครับ
สุดท้ายก้อต้องเข้า 1 ใน นี้แหละครับ ขอบคุณครับ AC 105

ผมอยากเป็นเด็ก อัดชัม

non

เทพติ๊กต๊อก,กรรมการ

• Admin
เอาน่าท่าน เสียเข็มเขียวไปเรือน แต่อยู่ได้เป็นสิบปี คุ้มน่า
ลูกน่ารักนะท่านนะ ^_^ พ่อก็อัดสัม พี่ก็อัดสัม น้องไปเซนต์ ก็แล้วกัน อิอิ หน่วยก้านดี อิอิ ^_^

Aik

บ้านาฬิกาเหนือสิ่งอื่นใด

• VM
จ่ายไปเถอะครับ จะได้รับส่งที่เดียวกันทั้งสองคน ^_^ :P

Vichirasak

เซียนเหนือเซียน

• VM
  • Interests:Naliga
สาธิตเกตษรฯ ยิ่งกว่านี้อีกฮะ ลูกอาผมพึ่งไปคุยมา :lol:
จ่ายไปเถอะครับจะได้สบายไปอีกนาน ไปลุ้นอีกทีตอนเข้ามหาลัยเลย อิอิ
ลูกน่ารักดีครับพี่ ^_^

UB guy

Vichirasak, on Jun 16 2009, 16:14, said:

สาธิตเกตษรฯ ยิ่งกว่านี้อีกฮะ ลูกอาผมพึ่งไปคุยมา :P
จ่ายไปเถอะครับจะได้สบายไปอีกนาน ไปลุ้นอีกทีตอนเข้ามหาลัยเลย อิอิ
ลูกน่ารักดีครับพี่ :D
ที่นี่มีจ่ายฯ ด้วยรึครับ นึกว่าเครือสาธิตมีแต่สอบ กะเส้นอย่างเดียว ;)
ไม่ทราบว่าระดับราคาที่เท่าไหร่ครับ ขอทราบเป็นวิทยาทาน :D

song149

.....BCC ครับ (ของเขาดีจริง) แถมใกล้กับ AC ด้วยครับ :P

ken1967

ขอถามนิดนึง จากคนไม่มีลูกน่ะครับ

ไอค่าแป๊ะเจี๊ยะ เนี่ย สมมุติว่าใส่ซองให้เค้าน้อยไป เราต้องพาลูกเราไปเรียนที่อื่น ไอที่ใส่ซองไปเนี่ย เค้าคืนเราหรือเปล่าครับ

ลูกชายน่ารักดีครับ ท่าทางซนไม่เบา

:P

j o e

สมาชิกเริ่มจะติดบอร์ด

ถ้าอยากให้ลูกมีความรู้..อัสสัมเลยครับ

ถ้าอยากได้ความบันเทิง..ก้อไปคริสเตียนครับ

ดีทั้งคู่

ปล. สังเกตุ จากเด็กจบมาครับ 555

moodical

• VM

ken1967, on Jun 16 2009, 17:06, said:

ขอถามนิดนึง จากคนไม่มีลูกน่ะครับ

ไอค่าแป๊ะเจี๊ยะ เนี่ย สมมุติว่าใส่ซองให้เค้าน้อยไป เราต้องพาลูกเราไปเรียนที่อื่น ไอที่ใส่ซองไปเนี่ย เค้าคืนเราหรือเปล่าครับ

ลูกชายน่ารักดีครับ ท่าทางซนไม่เบา

:P
เค้าไม่ได้เอาเงินใส่ซองหรอกครับ เค้าให้เราเขียนตัวเลขที่เราจะให้
ถ้าลูกเราได้เข้าเรียนก็ไปให้เค้าทีหลังครับ ;) :D :D

moodical

• VM
ป.1 อัสสัมชัญ ไปเรียนที่เซ็นต์หลุยส์ไม่ใช่หรือครับ :P ;) :D

lekza

• VM

Vichirasak, on Jun 16 2009, 16:14, said:

สาธิตเกตษรฯ ยิ่งกว่านี้อีกฮะ ลูกอาผมพึ่งไปคุยมา :clap:
ลูกน่ารักดีครับพี่ :clap:
รบกวนขอ pm หน่อยสิครับพี่
ผมศิษย์เก่า แถมบ้านใกล้(ซึ่งไม่เกี่ยว) ไม่รู้ว่าถ้ามีลูกนี่ต้องเหนื่อยแค่ไหนอ่ะครับ ถ้าจะเอาเข้า รร เนี่ย :lol:

Tomei

moodical, on Jun 16 2009, 17:22, said:

ป.1 อัสสัมชัญ ไปเรียนที่เซ็นต์หลุยส์ไม่ใช่หรือครับ  :clap:  :D  :D
พี่เค้าคงหมายถึง โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพฯ มั๊งคับ

แต่ไม่สำคัญว่าจะเป็นโรงเรียนเล็ก หรือ อัสสัมชัญบางรัก อัสสัมก็คืออัสสัมคับ :P

แร้วรุ่นต่อๆไปจะเท่าไหร่กันนี่ ถ้าลูกของลูกพี่จะเข้า :D

สมัยผมก็ซื้อ Pam ได้แล้ว :lol: :D :P

Proud to be AC :clap:

siamp

เซียนตี๋ไซโก้

non, on Jun 16 2009, 15:24, said:

เอาน่าท่าน เสียเข็มเขียวไปเรือน แต่อยู่ได้เป็นสิบปี คุ้มน่า
ลูกน่ารักนะท่านนะ :wub: พ่อก็อัดสัม พี่ก็อัดสัม น้องไปเซนต์ ก็แล้วกัน อิอิ หน่วยก้านดี อิอิ :)
เห็นด้วยครับ ถ้าส่งแยกกันนี่ยุ่งเหมือนกันครับ รับทีเดียว 2 คน กับเข็มเขียว ผมว่าคุัมนะ ลองเอามาหารเป็นรายเดือนดูครับ แล้วจะทำใจได้เอง ว่ามันคุ้ม 555 :D

deardear

• VM
สมัยผมเรียนยัง"ต่ำแสน"อยู่เลย :lol:

AC112 คับผม

Tomei

deardear, on Jun 16 2009, 19:41, said:

สมัยผมเรียนยัง"ต่ำแสน"อยู่เลย :lol:

AC112 คับผม
สมัยผมพวกที่ย้ายเข้ามาตอน ม. 4 แว่วๆ ว่าเกินแสนไปเยอะแล้ว

คุณ Dear Dear นี่รุ่น น้องชวง ป่าวนี่ ผมจำชื่อจริงมันไม่ได้แระ

HHH

บ้านาฬิกาเหนือสิ่งอื่นใด

ของผมว่าจะให้ลูกชายเข้าปีหน้าครับ เท่าที่รู้มาตอนนี้คอร์สปกติขึ้นต้นด้วยเลข2 แต่ถ้าEPเพิ่มอีก1 เป็น3ครับ :lol:

babe001

• VM

deardear, on Jun 16 2009, 19:41, said:

AC112 คับผม
อ้าวพี่เดียร์ AC เหมือนกันเหรอครับ

ผม AC113 แต่เป็น สพพ.รุ่น 6 อ่ะครับ

ตอนผมเข้าอัสสัม ก็เสีย PAM 0 ไปเรือนนึงนะครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะผมโง่หรือเปล่าเนี่ย :wub:

Zenith17

มารอฟังจากเด็กเด่นหล้าด้วยคนครับ ฮิฮิ

ManUtd

สมาชิกติดบอร์ด

จ่ายไปเถอะครับ ไม่กี่แสนได้เรียนหลายปี
หรือให้สบายใจกว่านั้น ก็คิดซะว่าตอบแทนโรงเรียนที่ให้การศึกษาเรามา เพราะทุกบาททุกสตางค์จ่ายกับมืออธิการ มีใบเสร็จรับเงินของโรงเรียนเรียบร้อยโปร่งใส

จากครอบครัวอัสสัม (พ่อ 104 / ลูก ป. 4)

mr.law

ลูกน่ารักดี :lol:

letmein

สมัยผมเรียนยัง"ต่ำแสน"อยู่เลย :D

AC112 คับผม
ตกลง K Dear เป็นรุ่นพี่ผมชะมะเนี่ย :D

OMAC115

ตอนเข้า ก้อ 30000 มั้งพ่อบอก พอๆ กับ ราคาเป็บซี่ตอนนั้นเลย

สงสัยราคาแป๊เจี้ยชึ้นตามราคาล้อเหล็ก :D

deardear

• VM
โอ้ คนที่คุยๆกันนี่อัสสัมทั้งนั้นเลยเหรอเนี่ย

ปล.รุ่นผมมีคนชื่อชวงนะ แต่ไม่สนิทอ่ะคับ :D

เจเกอร์

• VM

ManUtd, on Jun 16 2009, 20:30, said:

จ่ายไปเถอะครับ ไม่กี่แสนได้เรียนหลายปี
หรือให้สบายใจกว่านั้น ก็คิดซะว่าตอบแทนโรงเรียนที่ให้การศึกษาเรามา เพราะทุกบาททุกสตางค์จ่ายกับมืออธิการ มีใบเสร็จรับเงินของโรงเรียนเรียบร้อยโปร่งใส

จากครอบครัวอัสสัม (พ่อ 104 / ลูก ป. 4)
สมัยผมช่วงต่อมอ 4 ถ้าเกรดไม่ถึงมีจ่ายรอบสองด้วย :lol:

*oj*

• VM

เจเกอร์, on Jun 16 2009, 22:36, said:

ManUtd, on Jun 16 2009, 20:30, said:

จ่ายไปเถอะครับ  ไม่กี่แสนได้เรียนหลายปี

สมัยผมช่วงต่อมอ 4 ถ้าเกรดไม่ถึงมีจ่ายรอบสองด้วย :lol:
เหมือนกันเลยอะ ที่ เซนต์ ก็ ม4 เกรดไม่ถึงก็จ่ายอีกรอบ

krisac113

ตอนผมเข้าผมก็สอบไม่ได้อ่ะ เสียไปสองหมื่นกะทองสองบาท

เชียร์เข้าอัสสัมคับ

OMAC 113

Deezam

• VM
กำลังจะเอาเข้า EP ปีหน้าครับ (2553) โดนเรียกเต็มๆ แบบเกินความคาดหมายไปหลายลี้

รายละเอียดคงต้องหลังไมค์ครับ

ค่าแรกเข้า ไม่แปลกครับ รับได้ เพราะมีระบบนี้มานาน EP ก็จะแพงกว่าหน่อยเพราะจำกัดแค่ 100คน (แล้วจะคอยดู!!) ก็ประมาณแพม0 สองเรือนได้ครับ สูงมั้ย ก็เอาเรื่องครับ แต่ถ้าเทียบกับinter ผมว่าโอเค

แค่นี้ไม่พอนะครับ มีขอเพิ่มอีก 2 รายการ ฟังแล้วแทบสลบ (รวมกันประมาณ AP Safari) แต่ยังไม่ต้องจ่ายตอนนี้

ยังโดนอีกดอกว่าอีก 4-5 ปีจะย้ายแคมปัสไปพระราม2 = การเดินทางนานขึ้นอีกเกือบ45นาที สำหรับลูกผม ทุกเช้า

ไงละจ้ะโรงเรียนของฉัน เป็นอะไรไปแล้ววะเนี่ยะ

ถามผู้ปกครอง(ศิษย์เก่า)บางคนที่ไปพร้อมกัน ก็ตอบว่ายอมรับได้ ถ้าเทียบกับinter อื่นๆ ก็เรียกแบบนี้ เพราะฉะนั้นสำหรับเรื่องนี้ เค้ายอมรับได้ ...เออ เอาเข้าไป ส่งเสริมกันไปอีก ....

ต่างคนต่างความคิดครับ

ขอบ่นหน่อย เฮ้อ....

AC102

^_^ ^_^ :P :D

Deezam

• VM
ลืมบอกไป

ตอนผมเข้า ป1 ไม่เสียซักกะตังค์ครับ

พ่อบอกบราเดอร์หลุยส์ว่าเดี๋ยวค่อยเอามาให้นะ (แกรู้จักกัน) แล้วเวลาก็ผ่านไป ผ่านไปเรื่อยๆ .... จนทุกคนลืม ^_^ ^_^ :P :D :D :D

ruckdee

หมาเฝ้าบอร์ด

• Admin

Deezam, on Jun 16 2009, 23:41, said:

ลืมบอกไป

ตอนผมเข้า ป1 ไม่เสียซักกะตังค์ครับ

พ่อบอกบราเดอร์หลุยส์ว่าเดี๋ยวค่อยเอามาให้นะ (แกรู้จักกัน) แล้วเวลาก็ผ่านไป ผ่านไปเรื่อยๆ .... จนทุกคนลืม :lol: :P :D :D :D :D
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ruckdee

• Admin

Tomei, on Jun 16 2009, 19:49, said:

AC112 คับผม
สมัยผมพวกที่ย้ายเข้ามาตอน ม. 4 แว่วๆ ว่าเกินแสนไปเยอะแล้ว

คุณ Dear Dear นี่รุ่น น้องชวง ป่าวนี่ ผมจำชื่อจริงมันไม่ได้แระ
ไอ้ชวง ทวีพงษ์ ใช่รึเปล่าครับ อยู่ที่โรงเรียนบางทีก็เรียกแต่ชื่อพ่อชื่อแม่กันจนลืมชื่อเพื่อนอ่ะพี่ ผมรุ่นเดียวกับ dear ครับ 112

ruckdee

• Admin
เรื่องเรียน AC หรือ BCC นี่ถ้าผมมีลูกผมไม่ต้องคิดเลยอ่ะ เพราะโรงเรียนคาทอลิกกับโรงเรียนคริสเตียน ผมก็เลือกโรงเรียนคาทอลิกอยู่แล้วครับ ถ้าตรงจุดนี้ไม่ใช่ประเด็น และไป BCC ไม่ต้องเสียเงินเยอะเท่า พี่เปียงก็น่าพิจารณาครับ ยังไงสังคม/กลุ่มเพื่อนก็คงไม่ต่างกันมาก เท่าที่ดูจากเด็กกท.รุ่นเดียวๆกันกับผม :lol:

Number8

สมาชิกวันๆเอาแต่โพสต์

ตอนผมเข้าเสียทองประมาณ 2 บาท มั้ง

ac 112 เช่นเดียวกับ รักดี และ dear ครับ

palmcu

non, on Jun 16 2009, 15:24, said:

ลูกน่ารักนะท่านนะ :lol: พ่อก็อัดสัม พี่ก็อัดสัม น้องไปเซนต์ ก็แล้วกัน อิอิ หน่วยก้านดี อิอิ :lol:
ตามนี้ :lol: :) ^_^

อีกสามปีลูกผมก็เข้าเซนต์แล้วพี่ :D

KayJay

• Interests:www.avfcthai.com

lekza, on Jun 16 2009, 17:29, said:

สาธิตเกตษรฯ ยิ่งกว่านี้อีกฮะ ลูกอาผมพึ่งไปคุยมา  :lol:
ลูกน่ารักดีครับพี่  :lol:
ผมศิษย์เก่า แถมบ้านใกล้(ซึ่งไม่เกี่ยว) ไม่รู้ว่าถ้ามีลูกนี่ต้องเหนื่อยแค่ไหนอ่ะครับ ถ้าจะเอาเข้า รร เนี่ย :lol:
เล็ก

ของเราก็แพงว่ะ

ศิษย์เก่า Hi-Ace
คนทั่วไป Alphard

พวกเพื่อนๆ ถึงไปช่วยงานสมาคมกันไง

ruckdee

• Admin

Number8, on Jun 17 2009, 11:00, said:

ตอนผมเข้าเสียทองประมาณ 2 บาท มั้ง

ac 112 เช่นเดียวกับ รักดี และ dear ครับ
และเช่นเดียวกับ 996gt3rs และ mrtung :D เพื่อนเยอะเว้ยเฮ้ยแถวนี้ นึกว่าจะมีแต่ 108 กับ 113 เยอะ อิอิ

ขอบคุณพี่ๆ น้องๆๆ ทุกท่าน ทั้งศิษย์เก่า ที่มีลูกแล้วก้อยังไม่มี มาแสดงความคิดเห็นกันนะคับ ผมแค่อยากรู้เฉยๆๆว่า ท่านอื่นคิดยังไงบ้างกับระบบแบบนี้ เงินอย่างไรก้อต้องเสียให้เค้า แต่ว่า พักหลังๆๆ มันเกินไปหน่อย ก้อสมควรอยู่กับคนที่เลือก EP เพราะว่าเค้าได้ย้ายไปที่พระราม 2 ได้เรียนที่ใหม่ๆๆ ค่าใช้จ่ายก้อต้องมากตามไปด้วย
ส่วนผม คงต้องเลือก โปรแกรม ธรรมดา เพราะว่า ไม่มีเงินเรียน EP 55555555
แล้วก้อ ไม่มีเงิน ยัด เยอะ
คงบริจาคแค่ โอเมก้า ซักเรือนพอแล้ว ได้ก้อได้ ไม่ได้ ก้อไม่เป็นไร
อยากบอกว่า สมัย ลูกคนโต ตอนนี้ ป 5 แล้วครับ โดนแค่ ทอง ไม่เกิน 5 บาท สมัยนั้นทอง ไม่ถึง หมื่น 555555555555555555
ตอนนี้เลยทำใจไม่ได้ไงครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

sorasak

สมาชิกติดบอร์ด

ศิษย์เก่ามากันเยอะเรย ผมว่าราคา 200K ก็พอสมควรครับ แต่ถ้าหารด้วย 12 ก็ตกปีละ หมื่นหกก่าก่า คุ้มนะผมว่า

กับสิ่งดีดีที่จะได้กับลูกคุณในอนาคต รับรองว่าคุ้มกว่าซื้อเข็มเขียวน่ะ ลูกผมจะเข้า ป 1 ปีหน้า แต่ยังไม่ได้เข้าอัสสัม

แต่ยังไงผมก็คงต้องให้เข้าให้ได้ในซักวันหนึ่ง

ปอลอ ตอนผมเข้าเสีย 5000 OMAC 103

mrtung

คิดซะว่า ซื้อล้อเหล็กให้บราเดอร์ 1 เรือน อิ อิ :)

ปอลิง บอร์ดนี้ศิษย์เก่าเยอะแฮะ :D

sansrepos

• VM
  • Interests:Watches
    History and politics
    Travel and geographics
    Reilgion and mysticism

เปียง ร้านยาง, on Jun 17 2009, 11:43, said:

ขอบคุณพี่ๆ น้องๆๆ ทุกท่าน ทั้งศิษย์เก่า ที่มีลูกแล้วก้อยังไม่มี มาแสดงความคิดเห็นกันนะคับ ผมแค่อยากรู้เฉยๆๆว่า ท่านอื่นคิดยังไงบ้างกับระบบแบบนี้ เงินอย่างไรก้อต้องเสียให้เค้า แต่ว่า พักหลังๆๆ มันเกินไปหน่อย ก้อสมควรอยู่กับคนที่เลือก EP เพราะว่าเค้าได้ย้ายไปที่พระราม 2 ได้เรียนที่ใหม่ๆๆ ค่าใช้จ่ายก้อต้องมากตามไปด้วย
ส่วนผม คงต้องเลือก โปรแกรม ธรรมดา เพราะว่า ไม่มีเงินเรียน EP 55555555
แล้วก้อ ไม่มีเงิน ยัด เยอะ
คงบริจาคแค่ โอเมก้า ซักเรือนพอแล้ว ได้ก้อได้ ไม่ได้ ก้อไม่เป็นไร
อยากบอกว่า สมัย ลูกคนโต ตอนนี้ ป 5 แล้วครับ โดนแค่ ทอง ไม่เกิน 5 บาท สมัยนั้นทอง ไม่ถึง หมื่น 555555555555555555
ตอนนี้เลยทำใจไม่ได้ไงครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
ผมไม่ใช่ศิษย์เก่าอัสสัม แต่พ่อผมเป็น
พ่อผมไม่ค่อยศรัทธากับรร.ตัวเองเท่าไหร่ (ประมาณว่าแกไม่เคยเชื่อและคงไม่มีวันเชื่อด้วย ว่ารร.ดังจะทำให้เด็กดีอะไรประมาณนั้น)และแกเคยบอกว่าแกจะไม่จ่ายเงินประเภทนี้โดยเด็ดขาด :lol:

สมัยเด็กๆผมก็เปลี่ยนรร.อยู่บ้าง สอบเข้าล้วนๆ เพราะพ่อจะไม่จ่ายเด็ดขาด

ตอนนี้ผมมาอยู่โคราช ที่ทำงานผมอยู่ข้างๆโรงเรียนอัสสัมชัญนครราชสีมา ตื่นไปทำงานตอนเช้าก็ได้ยินเสียงเพลง อัสสัมชัญนครราชสีมากระหึ่มมาทุกเช้า ^_^ เคยคุยกะมาสเตอร์ที่เป็นคนไข้ผมแกบอกว่า อัสสัมชัญต่างจังหวัดไม่ค่อยมีปัญหาหรอกรับได้เรื่อยๆไม่เก็บตังค์ ^_^

ontime

สมาชิกเริ่มจะติดบอร์ด

KayJay, on Jun 17 2009, 11:14, said:

lekza, on Jun 16 2009, 17:29, said:

สาธิตเกตษรฯ ยิ่งกว่านี้อีกฮะ ลูกอาผมพึ่งไปคุยมา  :lol:
ลูกน่ารักดีครับพี่  :D
ผมศิษย์เก่า แถมบ้านใกล้(ซึ่งไม่เกี่ยว) ไม่รู้ว่าถ้ามีลูกนี่ต้องเหนื่อยแค่ไหนอ่ะครับ ถ้าจะเอาเข้า รร เนี่ย ^_^
เล็ก

ของเราก็แพงว่ะ

ศิษย์เก่า Hi-Ace
คนทั่วไป Alphard

พวกเพื่อนๆ ถึงไปช่วยงานสมาคมกันไง
ไปสมาคมก็ไม่ค่อยต่อเนื่อง(คือวัน ส. อา. อยากไปเที่ยวมากกว่าครับ ) อ้อ..ไปทำงาน เสียตังค์ ให้สมาคมปีเดียวยังไม่ขลังต้องสองปี ตกลงมีทางลัดเนี่ย แล้วต้องขับไปใครละครับเนี่ย Hi-Ace นะ

Chin

ผมสงสัยแค่ว่าเงินมันไปไหนครับ เอาไปใช้อะไร หรือโอนไปต่างประเทศ เพราะจะสร้างตึกก็ขอบริจาคใหม่อีก แต่ลูกผมก็ไม่ได้ให้เรียนที่ร.ร.เก่าผมแล้วครับ ไปอินเตอร์เลยดีกว่า

AC101 รุ่น105นี่รุ่นเดียวกับน้องชายผมเลย แต่เขาไปจบม.ปลายเทพศิรินทร์แทน

Skyline GTR

เปียงเอ้ยยย....ให้ลูกเข้าอัสสัมฯไปเถอะ ถือว่าเป็นการลงทุนนะ อย่าให้เข้าที่อื่นเลย อย่างน้อยก็ได้เพื่อนดีๆ ที่คบกันนานๆอยู่กันที่ใจ ไม่ได้มีเรื่องฐานะมาเกี่ยวข้อง
แล้วก็อย่าให้เข้า E.P. เลย มาถึงพระรามสอง ใกล้บ้านก็จริง แต่ว่าเด็กอัสสัมฯ ไม่ได้ไปปีนรั้ว ACC หรือว่าไม่ได้ไปซื้อของร้านเปียงก็เหมือนไม่ได้อยู่อัสสัมฯอ่ะ
นี่หมานกะแป๊ะบ๊วยไม่อยู่แล้ว ร้านน้ำปั่นก็ไม่อยู่แล้ว แต่ร้านเปียงยังอยู่นะ ^_^ ไม่รู้ไอ้ร้านจักรจิต หน้าโรงเรียนเล็กยังอยู่หรือเปล่าเนอะ :P :) :D
ขายยางอีกร้อยเส้นก็ได้แป๊ะเจี๊ยให้ลูกละนะเปียงเอ้ยยยยย.... สู้เพื่อลูกเนอะ

Tomei

ruckdee, on Jun 17 2009, 07:07, said:

Deezam, on Jun 16 2009, 23:41, said:

ลืมบอกไป

พ่อบอกบราเดอร์หลุยส์ว่าเดี๋ยวค่อยเอามาให้นะ (แกรู้จักกัน)  แล้วเวลาก็ผ่านไป  ผ่านไปเรื่อยๆ  .... จนทุกคนลืม  :D  :D  :D  :D  :D  :D
:) :clap: :clap: :clap: :lol:
อันนี้ ฮา :D

Tomei

Skyline GTR, on Jun 17 2009, 22:02, said:

เปียงเอ้ยยย....ให้ลูกเข้าอัสสัมฯไปเถอะ ถือว่าเป็นการลงทุนนะ อย่าให้เข้าที่อื่นเลย อย่างน้อยก็ได้เพื่อนดีๆ ที่คบกันนานๆอยู่กันที่ใจ ไม่ได้มีเรื่องฐานะมาเกี่ยวข้อง
แล้วก็อย่าให้เข้า E.P. เลย มาถึงพระรามสอง ใกล้บ้านก็จริง แต่ว่าเด็กอัสสัมฯ ไม่ได้ไปปีนรั้ว ACC หรือว่าไม่ได้ไปซื้อของร้านเปียงก็เหมือนไม่ได้อยู่อัสสัมฯอ่ะ
นี่หมานกะแป๊ะบ๊วยไม่อยู่แล้ว ร้านน้ำปั่นก็ไม่อยู่แล้ว แต่ร้านเปียงยังอยู่นะ :wave: ไม่รู้ไอ้ร้านจักรจิต หน้าโรงเรียนเล็กยังอยู่หรือเปล่าเนอะ :D :clap: :D
ขายยางอีกร้อยเส้นก็ได้แป๊ะเจี๊ยให้ลูกละนะเปียงเอ้ยยยยย.... สู้เพื่อลูกเนอะ
จักรวาล กะ จักรจิต ผมไปซื้อดินสอบ่อยนะเมื่อก่อน :wub: แต่ที่แน่ๆ โอเด้ง ไม่อยู่ที่เดิมแล้ว :clap: ผ่านไปไม่เห็นเลย

deardear

• VM

Tomei, on Jun 17 2009, 23:36, said:

Skyline GTR, on Jun 17 2009, 22:02, said:

นี่หมานกะแป๊ะบ๊วยไม่อยู่แล้ว ร้านน้ำปั่นก็ไม่อยู่แล้ว แต่ร้านเปียงยังอยู่นะ  :D ไม่รู้ไอ้ร้านจักรจิต หน้าโรงเรียนเล็กยังอยู่หรือเปล่าเนอะ  :D  :)  :wub:
ขายยางอีกร้อยเส้นก็ได้แป๊ะเจี๊ยให้ลูกละนะเปียงเอ้ยยยยย....  สู้เพื่อลูกเนอะ
จักรวาล กะ จักรจิต ผมไปซื้อดินสอบ่อยนะเมื่อก่อน :P แต่ที่แน่ๆ โอเด้ง ไม่อยู่ที่เดิมแล้ว :( ผ่านไปไม่เห็นเลย
โอเด้งยังอยู่คับ

แต่เค้าขายแบบให้เอาไปทำกินเองที่บ้านอ่ะ

ไปซื้อประจำเลย :)

นี่หมานกะแป๊ะบ๊วยไม่อยู่แล้ว ร้านน้ำปั่นก็ไม่อยู่แล้ว แต่ร้านเปียงยังอยู่นะ :D ไม่รู้ไอ้ร้านจักรจิต หน้าโรงเรียนเล็กยังอยู่หรือเปล่าเนอะ :D :) :wub:
เนี่ยรู้จริงครับ แต่สงสัยต้องเปิดเผยตัวให้ผมรู้ก่อนว่า คุณเป็นใคร เป็นเพื่อนหรือ รุ่นพี่ผมแน่ๆๆๆ จะได้ ลำดับกันถูกครับ แบบว่า ถ้าเพื่อนจะได้ ใช้คำแบบว่า ........ แต่ถ้ารุ่นพี่ก้อสวัสดีครับ 5555555555

joke

• VM
สวัสดีครับพี่ ถ้าผมมีลูกยังไงผมก็ให้เข้าอัสสัมอ่ะครับ เพราะอย่างที่พี่ๆหลายท่านว่า เรื่องการศึกษามาตรฐานของแต่ละโรงเรียนก็คงไม่ต่างกันมาก แต่สังคมที่ได้นี่เป็นอีกเรื่องนึงครับ :D

ผม 109 ครบ อิอิ

Skyline GTR

เปียง...นายไม่รู้หรอกว่าเราเป็นใคร แต่เรารู้ว่านายเป็นใคร ฮ่าาาๆๆๆๆ :wub: ^_^ :P :lol:
เดี๋ยวนี้ใส่เข็มเขียวนะ หรูเชียว ... เรายังไม่มี Rolex เลยอ่ะ สักเรือนก็ไม่มี :( :( :(

ตู รู้แล้ว ว่า คุณเป็นเพื่อน ตู แน่ 55555555555

แต่ไม่สามารถบอกรูปพรรณ สัณฐานได้ เอาเป็นว่า บอกพิกัดว่าบ้านอยู่ไหน พ่อชื่อไร ทำการค้าอะไร เดี๋ยว ตู เดาออกเอง 55555 สำคัญมากนะชื่อพ่ออะ เพราะว่าบางคนจำชื่อเค้าไม่ได้ ได้แต่ชื่อพ่อ 555555

เพราะว่ามันเป็น สันดาน ของ เด็ก อัด จัมมมมมมมมม

ขออภัย ถ้าใช้คำไม่สุภาพนะครับ

อาแปะ อาเจ็ก ทั้งหลายครับ ไงไง ผมจะบอกพ่อผมให้ยัดผมเป็นเด็กอัสสัมให้ได้นะครับบบบบบบ ถ้าไม่ได้ เดี๋ยวไปขอเงินอากงอาม่าดีกว่า อิอิอิอิ

ruckdee

• Admin

เปียง ร้านยาง, on Jun 18 2009, 10:19, said:

เอาเป็นว่า บอกพิกัดว่าบ้านอยู่ไหน พ่อชื่อไร ทำการค้าอะไร เดี๋ยว ตู เดาออกเอง 55555 สำคัญมากนะชื่อพ่ออะ เพราะว่าบางคนจำชื่อเค้าไม่ได้ ได้แต่ชื่อพ่อ 555555
So true :o

เวลาไปเดินเจอเพื่อนมากับพ่อนี่ไม่กล้าเรียกชื่อเพื่อนเลย ไม่แน่ใจว่าชื่อพ่อหรือลูก เดี๋ยวพ่อแม่เพื่อนตกใจ ^_^

Skyline GTR

เปียงน้อย...ขอแนะนำให้ดู member no. และวันที่เป็น member ก่อนที่จะทำการเดา อาจจะพลาดก็ได้นะครับ ว่าแต่ว่าไม่ได้เปลี่ยนยางนานละ เดี๋ยวแวะไปหาดีกว่า :dancing: :lol: :lol:

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users