Jump to content

มิติมืด

19 replies to this topic

triblehhh

สมาชิกเริ่มจะติดบอร์ด

มิติมืด
บางตอนน่ากลัว...
ซื้อดีวีดีมา ตอนแรกชื่อ ตอน นางแมวผี มี ทูน หิรัญญทรัพย์ นำแสดง
ที่จำได้อีก มี ตอน อาถรรพ์เสาเอก ที่มันจะมีคนหนึ่งไปเยี่ยวใส่เสา แล้วผีจะมาหักคอเอา
แล้วก็ ตอน ผีโป่ง ที่จะมีทีมงานรายการถ่ายทำสารคดีเกี่ยวกับป่า มีการนั่งรถตู้ไปในป่ามีพิธีกรหญิงพูดไมล์พวกผู้ชายไปลบหลู่ป่า ตอนกลางคืน ผีโป่ง มาดูดเลือดที่นิ้วเท้า ค่อยตายไปคืนล่ะคน จนเหลือพระเอกกลับนางเอก รีบขับรถหนีออกมา
ตอน อาถรรพ์หุ่นกระบอก มียายแก่แล้ว ทำการแสดงหุ่นกระบอก แล้วตาย ลูกจะเอาหุน่กระบอกไปขาย แล้วก็เจอหุ่นหลอก สุดท้ายเอาไปเผาไฟมั้ง
มีหลายตอนมากน่ากลัว อยู่ในมุ้ง เอาทีวีกับเครื่องเล่นดีวีดีเข้าไปในมุ้งด้วย ดูไปปิดตาไป บางทีช่วงไหนที่มันน่ากลัวก็เรียกพ่อบ้าง แม่บ้าง เนื่องจากไม่มีใครสนใจดูนอนกัน แต่เราเป็นเด็กเรากลับอยากดู ทั้งๆที่กลัว ตื่นเช้ามาก็ไปคุยให้เพื่อนฟังทั้งที่มันก็ดูเหมือนกัน

Dear Member

Please help krub, I really want to buy dvd this scary movie, please share the source and price as well krub., please ...I tried to contact the one who post in other website but no response , pleasse help...

kok9na

20/5/11

• VM
สมัยนั้นรู้อย่างเดียวครับว่ากลัวมาก....ขนาดดูกับญาติพี่น้องยังต้องขอนอนหลับก่อนคนอื่นๆ ส่วนดูคนเดียวนี่ไม่ต้องพูดถึุงครับ....บรึ๋ย....ยย.. :P

glico

เซียนเหนือเซียน

สมัยนั้นเป็นอะไรที่ กลัวมาก แต่ไม่ว่าจะกลัวยังไงก็ต้องดู
ถ้าไม่ดูแล้วเช้าวันรุ่งขึ้นพูดกับใครไม่รู้เรื่องเลยหล่ะ
ณ วันนี้ คิดถึงรายการผีแบบนี้มากครับ ชอบๆๆๆๆๆๆๆ :P

herbman

สมาชิกชั้นเซียน

มิติมืดน่ากลัวเกินไป ตอนนั้นไม่กล้าดูครับ :lol:
ที่ได้ดูและพอจำได้จะเป็นเรื่อง ตุ๊กตาจ๋า ครับ :)

snail

สมาชิกวันๆเอาแต่โพสต์

• VM
อยากดูๆ จำได้สมัยเด็ก ซื้อที่ไหนอ่ะครับ

snail

• VM
เอ้า..จขกท.เค้าก็มาหาที่ซื้อเหมือนกัน..

snut

สมาชิกเริ่มจะติดบอร์ด

สมัยนั้น กลัวเหมือนกันครับ แหะ ๆ ๆ
สมัยนี้ ก้อคงยังกลัวอยู่ครับ :unsure:

Banky9

• VM
  • Interests:นาฬิกา,อาหาร,รถ
...ใช่ที่มีตอนตุ๊กตาผีป่าวครับ จำได้ว่าคอดน่ากลัวเรยยยย ครับ

xxxpert

• VM

herbman, on Oct 26 2010, 21:27, said:

มิติมืดน่ากลัวเกินไป ตอนนั้นไม่กล้าดูครับ  :lol:
ที่ได้ดูและพอจำได้จะเป็นเรื่อง ตุ๊กตาจ๋า ครับ  :)
ยังจำได้ครับ :)
หนูอยากกลับบ้าน..น..น..

senna

บ้านาฬิกาเหนือสิ่งอื่นใด

xxxpert, on Oct 26 2010, 22:34, said:

herbman, on Oct 26 2010, 21:27, said:

มิติมืดน่ากลัวเกินไป ตอนนั้นไม่กล้าดูครับ  :ninja:
ที่ได้ดูและพอจำได้จะเป็นเรื่อง ตุ๊กตาจ๋า ครับ  ^_^
ยังจำได้ครับ ^_^
จำได้ครับเรื่องนี้ ตอนเด็กๆนี่หลอนเลย หนูอยากกกทำการบ้าน เอ้ย อยากกลับบ้านนน :wacko:

ตอนจบถึงได้รู้ว่าไม่ใช่ผี แต่เป็นพลังจิตจากเด็กที่ถูกขังในโรงงานนรก ที่ขอความช่วยเหลือ เลยไม่กลัวอีกเลย :D

senna

ถ้าเอามาสร้างใหม่คงต้องใช้หนูบลายธ์เ่ล่นละ หน้าให้อย่างแรง ตุ๊กตาอะไรไม่รุแค่มองก็หลอนแล้ว :wacko:

xxxpert

• VM

senna, on Oct 27 2010, 00:29, said:

ถ้าเอามาสร้างใหม่คงต้องใช้หนูบลายธ์เ่ล่นละ หน้าให้อย่างแรง ตุ๊กตาอะไรไม่รุแค่มองก็หลอนแล้ว :wacko:

พูดอย่างงี้เด๋วพี่ทะเลทรายกะคุณ toey มีเคือง :ninja:

herbman

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับ ^_^
ขอเอาเนื้อเพลงประกอบละคร ตุ๊กตาจ๋า มาให้พวกพี่ๆร้องกันครับ :lol:

หนูอยากกลับบ้าน ... หนูอยากกลับบ้าน
ช่วยหนูด้วย ช่วยหนูเถิดหนา
หนูเกิดมาช่างมีกรรม หนูเป็นเด็กตาดำ ๆ
โปรดอย่าทำทารุณ ... ทารุณ
ปล่อยหนูไป ......

หนู ... หิว
หนู ... เหงา
หนูเปลี่ยวเปล่าคิดถึงบ้าน
ขอได้โปรดอย่าทรมาน
จงสงสาร หนูสักคน
โปรดเห็นใจ

ตุ๊กตาจ๋า ข้ารักเจ้ายิ่ง
ชาตินี้บุญน้อยจริง ไม่อาจเป็นเจ้าของ
ยังรักยังผูกพัน มั่นจิตใจปอง
ขอฝากเจ้าช่วยร้อง หนูอยากกลับบ้าน....

ร้องแทนฉัน บอกความทุกข์ทน...
แทนทุกคนที่เช่นฉัน
ร้องจากนรก อีกมินาน
ให้พบพาน สวรรค์ที่ตาดำ ๆ
หนูอยากกลับบ้าน .....

ตุ๊กตาจ๋า ข้ารักเจ้ายิ่ง
ชาตินี้บุญน้อยจริง ไม่อาจเป็นเจ้าของ
ยังรักยังผูกพัน มั่นจิตใจปอง
ขอฝากเจ้าช่วยร้อง หนูอยากกลับบ้าน....

ร้องแทนฉัน บอกความทุกข์ทน...
แทนทุกคนที่เช่นฉัน
ร้องจากนรก อีกมินาน
ให้พบพาน สวรรค์ที่ตาดำ ๆ

ขอบคุณครับ :lol:
Credit : www.dek-d.com

m.krub

• VM
ชอบมากครับ กลัวมากด้วย
ยิ่งกลัวยิ่งอยากดู ยิ่งดูยิ่งกลัว :lol:

ตุ๊กตาผี กับ ผีตู้เย็นนี่สุดๆครับ

tommy

บ้านาฬิกา

• Admin
โอย อยากดูอ่ะ สมัยเด็กๆชอบดูมาก รู้สึกฉายช่องเจ็ด หลังละครสามทุ่ม

Terapat

• VM
ผมกลัวผีเลยไม่กล้าดูอ่ะครับ :P

senna

tommy, on Oct 27 2010, 09:37, said:

โอย อยากดูอ่ะ  สมัยเด็กๆชอบดูมาก  รู้สึกฉายช่องเจ็ด หลังละครสามทุ่ม
อยากดูมิติมืดหรอครับ อันเดียวกะอันนี้ป่าว Darkside ^_^

ปล.ไม่รู้ลิ้งละอย่าถาม :D

mustang2008

senna, on Oct 27 2010, 00:27, said:

xxxpert, on Oct 26 2010, 22:34, said:

มิติมืดน่ากลัวเกินไป ตอนนั้นไม่กล้าดูครับ  :D
ที่ได้ดูและพอจำได้จะเป็นเรื่อง ตุ๊กตาจ๋า ครับ  ^_^
ยังจำได้ครับ ^_^
จำได้ครับเรื่องนี้ ตอนเด็กๆนี่หลอนเลย หนูอยากกกทำการบ้าน เอ้ย อยากกลับบ้านนน :D

ตอนจบถึงได้รู้ว่าไม่ใช่ผี แต่เป็นพลังจิตจากเด็กที่ถูกขังในโรงงานนรก ที่ขอความช่วยเหลือ เลยไม่กลัวอีกเลย :D
ตอนแรกนึกไม่ออก แต่พอพี่บอกนึกออกแหละ น่ากลัวมาก อีกเรื่องที่น่ากลัว
เหมือนกัน รู้สึกว่าจะเป็น ห้องหุ่น นี่แหละ

folkenman

สมาชิกติดบอร์ด

สมัยก่อนกลัวมิติมืด..

แต่เดี๋ยวนี้กลัว มติเมีย.. ครับ..

อิอิ

.............

senna

mustang2008, on Oct 27 2010, 15:01, said:

senna, on Oct 27 2010, 00:27, said:

มิติมืดน่ากลัวเกินไป ตอนนั้นไม่กล้าดูครับ  :dancing:
ที่ได้ดูและพอจำได้จะเป็นเรื่อง ตุ๊กตาจ๋า ครับ  :dancing:
ยังจำได้ครับ :dancing:
จำได้ครับเรื่องนี้ ตอนเด็กๆนี่หลอนเลย หนูอยากกกทำการบ้าน เอ้ย อยากกลับบ้านนน :)

ตอนแรกนึกไม่ออก แต่พอพี่บอกนึกออกแหละ น่ากลัวมาก อีกเรื่องที่น่ากลัว
เหมือนกัน รู้สึกว่าจะเป็น ห้องหุ่น นี่แหละ
เรื่องนี้จำแม่นกว่าเพราะลุงผมเล่นเป็นนักดาบ ตัดฉับๆอย่างเดียว อิอิ :P

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users