Jump to content

ซื้อแว่นจากเน็ตจะมั่นใจได้แค่ไหน

10 replies to this topic

Vasabo

สมาชิกติดบอร์ด

มีใครเคยใช้บริการซื้อแว่นจากที่นี่ไหมครับ www.myprinceandi.com และ www.bandeejaa.com อยากทราบว่าของแท้แน่หรือเปล่า ทำไมมันราคาถึงถูกกว่าตามร้านกว่าครึ่ง

accutron

สมาชิกชั้นเซียน

• VM
ดูอย่าให้ผิดราคากับที่เขาขายๆกันจนน่าหวาดเสียว แล้วก็ต้องดูด้วยว่ารูปสวยกว่าของที่ขายจริงหรือเปล่า ยังไงก็ลองหาดูร้านอื่นๆที่เขาขายของแบบที่มีรูปสินค้าตัวที่ขายจริงบ้างก็เป็นการดีนะครับ ไม่ใช่ขายของมีแต่รูปแทน อย่างน้อยได้เห็นรูปจริง ก็ยังได้เห็นของก่อนตัดใจซื้อ :clap: ถ้าหากเป็นคนชอบวัดดวงก็เป็นอีกเรื่องนึง

อย่าเห็นกับของราคาถูกและอย่าคิดเข้าข้างตัวเองมากเกินไปจนหน้ามืดตามัว ลองเปรียบเทียบราคาเมืองนอก ในประเทศ และเวปต่างๆว่าเขาขายๆกันประมาณเท่าใด ถ้าผิดปกติจากชาวบ้านมากๆต้องคิดให้นานหน่อย หากไม่มั่นใจก็อย่าเสี่ยงเลยครับ :clap:

เมื่อไม่นาน ก็เคยมีคนถามเรื่อง IC ! Berlin ราคาถูกเกินเหตุ ขายในแผงเช่าชั่วคราวที่ไปจัดตามห้างต่างๆ ของระดับนั้นจะมีหรอที่จะมาขายตามแผงค้าผีตองเหลือง
:clap:

golfturbo

สมาชิกวันๆเอาแต่โพสต์

accutron, on Dec 7 2011, 23:17, said:

ดูอย่าให้ผิดราคากับที่เขาขายๆกันจนน่าหวาดเสียว แล้วก็ต้องดูด้วยว่ารูปสวยกว่าของที่ขายจริงหรือเปล่า ยังไงก็ลองหาดูร้านอื่นๆที่เขาขายของแบบที่มีรูปสินค้าตัวที่ขายจริงบ้างก็เป็นการดีนะครับ ไม่ใช่ขายของมีแต่รูปแทน อย่างน้อยได้เห็นรูปจริง ก็ยังได้เห็นของก่อนตัดใจซื้อ :clap: ถ้าหากเป็นคนชอบวัดดวงก็เป็นอีกเรื่องนึง

อย่าเห็นกับของราคาถูกและอย่าคิดเข้าข้างตัวเองมากเกินไปจนหน้ามืดตามัว ลองเปรียบเทียบราคาเมืองนอก ในประเทศ และเวปต่างๆว่าเขาขายๆกันประมาณเท่าใด ถ้าผิดปกติจากชาวบ้านมากๆต้องคิดให้นานหน่อย หากไม่มั่นใจก็อย่าเสี่ยงเลยครับ :clap:

เมื่อไม่นาน ก็เคยมีคนถามเรื่อง IC ! Berlin ราคาถูกเกินเหตุ ขายในแผงเช่าชั่วคราวที่ไปจัดตามห้างต่างๆ ของระดับนั้นจะมีหรอที่จะมาขายตามแผงค้าผีตองเหลือง
:clap:
ถูกใจจริงๆๆ ทุกตัวอักษรครับ :clap:

earth

เซียนเหนือเซียน

ซื้อของทางเน็ตไม่มีทางมั่นใจได้หรอกครับ :clap: ขนาดไปซื้อถึงที่ในร้านเลย บางทีสินค้ามันก็ยังมีปัญหาเลยครับ :clap:
เวลาซื้อของในเวปอะไรก็ตามเป็นครั้งแรก อย่าซื้อของราคาสูงครับ ศื้อของราคาซักพันต้นๆมาดูก่อนว่า การจัดส่งเป็นไง มาตรงเวลาไหม จัดส่งตามประเภทที่บอกหรือเปล่า การบรรจุหีบห่อเป็นไงบ้าง มีของชำรุดไหม แล้วก็ของที่ส่งมาเป็นไปตามที่โฆษณาไหม ถ้าคิดว่าโอเคก็ค่อยสั่งของราคาสูงๆคราวหน้าครับ :clap:

หน้าตาเวปที่ดูดีก็ไม่ได้หมายความว่าจะน่าเชื่อถือนะครับ อันนี้จากประสบการณ์การซื้อของทางอินเตอร์เน็ตของผมเลย :D

เรื่องราคาถูกมากก็เป็นเรื่องหนึ่งที่ต้องระวัง แต่อีกแหละครับคนโกงที่มันฉลาดๆก็เยอะครับ รู้ว่าตั้งต่ำมากก็น่าสงสัย เลยตั้งให้ใกล้เคียงของหิ้ว
ทีนี้คนที่ดูแต่ราคาก็เลยเข้าทางมันครับ :clap:

Oate

• Interests:เทคโนโลยี,รถยนต์,เสื้อผ้า
ไปดูแล้วผมว่าราคาปกตินะ เรแบน 5 พันกลางๆ โคช 6 พันปลาย
ตอนนี้ก็กลัวราคาจริง ของปลอมอ่ะคับ อิอิ
แต่เวปหลังผมเห็นมีมานานแล้ว ถ้าปลอมน่าจะโดนจับไปแล้วหละ
แต่ถ้า อีอ่าวผมไม่ซื้อแน่นอน

Oate

• Interests:เทคโนโลยี,รถยนต์,เสื้อผ้า

Oate, on Dec 8 2011, 00:33, said:

ไปดูแล้วผมว่าราคาปกตินะ เรแบน 5 พันกลางๆ โคช 6 พันปลาย
ตอนนี้ก็กลัวราคาจริง ของปลอมอ่ะคับ อิอิ
แต่เวปหลังผมเห็นมีมานานแล้ว ถ้าปลอมน่าจะโดนจับไปแล้วหละ
แต่ถ้า อีอ่าวผมไม่ซื้อแน่นอน
จริงๆซื้อของออนไลน์ปัญหาอีกข้อคือ ไม่มีใครรู้ว่าสภาพของที่แท้จริงตอนส่งเป็นไง
ถ้าเค้าเอาแว่นหักมาให้ เราก็ไม่รู้อ้ะคับ ทีนี้เคลมก็ลำบากอีก เพราะของพวกนี้สั่งเฉพาะรุ่นมาตามออเดอร์
จะหาคนคืนก็ไม่ได้ ชอบพวกมีหน้าร้านมากกว่าครับ:clap:

Mr.Lonely

• Interests:Rolex, Breitling, Corum, Oris, Seiko
สำหรับคนหน้ากลมอย่างผม หลายครั้งที่คิดอยากได้แว่นตาตามอินเทอร์เน็ทเพราะเห็นว่าถูกดี และสุดท้ายก็พบว่ามันไม่ได้เข้ากับหน้าผมเลยเมื่อได้มาแถมเสี่ยงตกควายด้วย หลังๆผมดูอย่างเดียว อยากได้จริงๆผมจะไปหาร้านที่เชื่อถือได้แถมได้ลองของจริงๆก่อนซื้อด้วยครับ

มดแดง

สมาชิกวันๆเอาแต่โพสต์

• เพื่อนต่างแดน
แว่นตานี่ยังไงก็ต้องลองครับ
สำหรับผมลองก่อนครับ ชอบรุ่นไหนถ้าแพง ค่อยจดรุ่นแล้วมาหาในเนตเอาได้
แต่อย่างว่าครับ สมัยนี้ของปลอมเยอะจริงๆครับ บางเจ้าขายราคาของแท้ครับ
ถ้าถูกกว่าไม่มากจริงไปซื้อในร้านเอาเถอะครับ กลัวได้ไม่คุ้มเสีย

จากคนได้ของปลอมจากอินเตอเนตประจำ :lol:

vootzilla

• VM
ปัจจุบันผมยังไม่แน่ใจเลยว่า rayban ที่มีอยู่มันจริงหรือปลอม หะหะ... ก็ใส่ๆไป

thepchanok

สั่งกับเพื่อนผมมั้ยครับ easy preorder ในเฟสบุ๊คครับ เคยลงนิตยสาร หลายฉบับแล้วนะครับ เชื่อถือได้ พรีออเดอร์ เองทุกอย่าง ราคางามหลายๆ :lol: :wub: :wub: :D

Vasabo

สมาชิกติดบอร์ด

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users