Jump to content

ช่วยเลือกหน่อยครับ P229 E2 กับ P 229 Elite Stainle

12 replies to this topic

3662

สมาชิกวันๆเอาแต่โพสต์

วันก่อนรุ่นพี่โทรมาบอกว่าร้านคนรู้จักแกมี SIG P229 E2 (120 K) กับ P229 Elite Stainless (140 K) พี่คนนี้ทราบว่าผมกำลังหา SIG หรือ HK อยู่เลยรีบแจ้งข่าวมา

อยากทราบความเห็นทุกท่านครับว่า

1. ผมควรเอารุ่นไหนดี
2. ราคานี้แพงไปไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

chain

สมาชิกชั้นเซียน

ผมก็งง คืออะไร ไปหาอากู๋...อ้อ มันคือ มอเตอร์ไซด์ นี่เอง ..55+

ปล. เข้ามาพิมเล่นครับ..ห้ามยิงนะ :wub:

chatcha

ราคานี้น่าจะรับได้ ไปต่อรองที่ร้าน

สองรุ่นนี้ภายนอกต่างกันชัดเจนที่ beaver tail และ กริ๊ป

ถ้าคุณมือใหญ่อวบ หรือท่าจับปืนเสี่ยงต่อการโดนไสล์ดกัด....เเนะนำ Elite

ถ้าชอบปืนที่สวย ดูดี เก็บที่บ้าน ไม่ขายต่อ แนะนำ Elite

ถ้าซื้อเพื่อเป็นปืนทำงาน พกนอก/พกซ่อน (มิติใหญ่ไปนิดหน่อยสำหรับพกซ่อน เว้นคุณตัวใหญ่) ไม่กลัวปืนเป็นรอยแนะนำ E2

4arty

• VM
๑.ผมเลือก อี๒ เพราะ พกพาง่าย (ผมเอาพกง่ายไว้ก่อน)
๒. ราคา แรงไปนิ๊ด

Vorrakorn

ผมชอบ Sig P229 Elite Stainless ครับราคาแรงไปนิดนึ่งครับ
ถ้า HK ต้อง P30 ครับ ผมใช้อยู่ ดีมากครับ

golfturbo

เป็นราคาขายทั่วไปครับ :lol:

Tae_Sd30

• VM
P229 Elite Stainless (140 K) แพงไปนิดครับ ผมได้มาปลายปีที่แล้ว 120,000 ครับ เป็นราคาจองนะครับ จริงๆราคานี้ก็ถือว่าไปถูกแล้วนะครับ แต่ตอนนั้นอยากได้จริงๆ :) ร้านตรงริมๆคลองอะครับ :)

ตัว Elite หา grip ของ Hogue รุ่นท็อปที่เป็น G10 ใส่ (ราคาประมาณ 2400) รับรองไม่หนาครับ ผิวสากยึดกับมือดีอีกตะหาก :P

จริงๆอยากแนะนำ P220 Elite Stainless ครับ พักนี้เห็นเข้ามาหลายร้านเลย น่าจะยิงสนุกกว่า :)

Pamman

เซียนเหนือเซียน

• VM
ผมเคยเลือกระหว่างตัว stainless กับ P30 สรุปว่าได้ Kimber มาเฉยเลย :)

3662

ขอบคุณทุกท่านามากครับ ตอนนี้เอียงๆมาทาง stainless เพราะส่วนตัวเป็นคนชอบของเงาๆ :P ราคาแพงไปเยอะหมือนกันแต่ตอนนี้กำลังลองเทียบที่อื่นอยู่ครับ

thiramon

สมาชิกติดบอร์ด

• เพื่อนต่างแดน

3662, on Jan 20 2012, 10:11, said:

ขอบคุณทุกท่านามากครับ ตอนนี้เอียงๆมาทาง stainless เพราะส่วนตัวเป็นคนชอบของเงาๆ :D ราคาแพงไปเยอะหมือนกันแต่ตอนนี้กำลังลองเทียบที่อื่นอยู่ครับ
ปืนพกต้องสีดำ ปืนโชว์ต้องสีเงาไว้ก่อน :D

golfturbo

thiramon, on Jan 20 2012, 10:45, said:

3662, on Jan 20 2012, 10:11, said:

ขอบคุณทุกท่านามากครับ ตอนนี้เอียงๆมาทาง stainless เพราะส่วนตัวเป็นคนชอบของเงาๆ  :D  ราคาแพงไปเยอะหมือนกันแต่ตอนนี้กำลังลองเทียบที่อื่นอยู่ครับ
ปืนพกต้องสีดำ ปืนโชว์ต้องสีเงาไว้ก่อน :D
+100 สีดำพลางตัวได้ดีกว่าเยอะ ไม่เตะตาครับ ปืนสีดำ กริ็ปสีดำ โยนๆไว้ในกองเบาะหลังหรือหลังรถหาแทบไม่เจอครับ :P

3662

สรุป เอา 229 elite stainless ไปเรียบร้อยล่ะครับ ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ

yoddoy71

สมาชิกใหม่

3662, on Jan 24 2012, 13:24, said:

สรุป เอา 229 elite stainless ไปเรียบร้อยล่ะครับ ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ
ไม่ทราบรับมาจากร้านไหน ราคาเท่าไหร่ พอจะบอกได้มั๊ยครับ กำลังจะซื้ออยู่เหมือนกัน พอดีผมอยู่ ตจว ต้องลางานเข้า กทม มีเวลาเดินหาค่อนข้างน้อย จะได้ไม่เสียเวลามาก :D ขอบคุณครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users