Jump to content

ไปญี่ปุ่น...ซื้ออะไรดีครับ

17 replies to this topic

วัยรุ่น

สมาชิกวันๆเอาแต่โพสต์

พอดีว่าคุณพ่อกับคุณแม่จะไปญี่ปุ่น ไม่ทราบว่าที่นั่นมีอะไรน่าซื้อไหมครับ
ตอนนี้ที่ผมสนใจมีกางเกงยีน พวก samurai momotaro ไม่ทราบว่าในไทยหาซื้อที่ไหน และซื้อที่ญี่ปุ่นถูกกว่าซื้อในไทยไหมครับ ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

วัยรุ่น

กล้อง cannon น่าซื้อไหมครับที่นั่น พวก 600 650 60D ครับ

kongpop28

สมาชิกชั้นเซียน

• VM
Soft99ถูกดีฝากเค้าซื้อประจำครับ

snail

• VM
ตอนนี้ค่าเงินญี่ปุ่นแพงนะครับ กล้องนี่ไม่น่าจะถูกกว่าเท่าไหร่ แถมไม่ได้ประกันอีก
แต่กางเกงยีนส์น่าสนครับ

metropolis

กล้องไม่แนะนำครับ เสียขึ้นมาแล้วเข้าศูนย์ลำบาก ซื้อในking power ซิครับถ้าเป็นกล้อง
ไปญี่ปุ่นแนะนำเรื่องขนมเลยครับถ้าชอบนะครับ พวกkitkatหลากหลายรสและtokyo bananaสุดยอดเลยครับ

saint seiya

ซื้อกางเกงยีนส์ญี่ปุ่น ต้องที่ตลาด Ueno

masteraugust

• VM

View Postวัยรุ่น, on 06 September 2012 - 08:54 PM, said:

กล้อง cannon น่าซื้อไหมครับที่นั่น พวก 600 650 60D ครับ
สินค้า electronic ผมว่าซื้อบ้านเราดีกว่าครับ เวลามีปัญหาจะได้ไม่ปวดหัวส่งเข้าซ่อมศูนย์ได้เลย

saiius

• VM

View Postmetropolis, on 06 September 2012 - 10:39 PM, said:

กล้องไม่แนะนำครับ เสียขึ้นมาแล้วเข้าศูนย์ลำบาก ซื้อในking power ซิครับถ้าเป็นกล้อง
ไปญี่ปุ่นแนะนำเรื่องขนมเลยครับถ้าชอบนะครับ พวกkitkatหลากหลายรสและtokyo bananaสุดยอดเลยครับ
+1 ครับ
คิตแคทรสชาเขียว โตเกียวบานานา พายปลาไหล ร๊อยซ์ที่สนามบิน :D

Limousine

เสื้อผ้าของ Comme Play ถูกกว่าไทยครับ

mt9540

เซียนเหนือเซียน

• VM
เครื่องแต่งกาย ถ้าไม่ได้ไปลองเองนี่ผิดพลาดได้นะครับ กางเกงก็มีหลายทรงหลายแนว แต่ถ้ารู้รุ่น รู้ไซด์แล้ว ก็o ครับ :lol:

JoE'La

สมาชิกติดบอร์ด

แนะนำขนม รองเ้้ท้า เสื้อผ้าและเครื่องสำอางครับ มีหลากหลายแบบ ช่วงนี้เป็นช่วง sale น่าจะได้ราคาดีครับ รองเท้าร้าน abc mart ครับ ส่วนเครื่องใช้ไฟฟ้า ให้เช็คราคาไปก่อนดีกว่าครับ ไม่ถูกกว่ากันมาก ตอนผมไปราคากล้อง Nikon แพงกว่าเมืองไทยครับ ส่วน Cannon ถูกกว่านิดหน่อย

pcwindfall

Instant Ramen, Catechin-Rich Green Tea, Unagi Pie (only that made in Hamamatsu)...and so on :)

jiaza

ไม่ทราบว่าเล่นเครื่องเสียงรึเปล่าครับ? แนะนำ Furutech Oyaide ^_^

UB guy

กระเป๋าผู้หญิง Issey ครับ ถูกกว่าเยอะ และรุ่นใหม่ สีใหม่ด้วยครับ

grayfox

• VM
  • Interests:sport watchs
มูจิ ที่ญี่ปุ่นถูกว่าบ้านเรามากครับ

Patcharapol

Muji
Royce
Kit Kat Matcha
Momotaro Jean

small body

ผมชอบลูกอมเมล่อน ตามคิออสต่างๆ กลิ่นเมล่อนมาก+นิ่่มๆแบซูกัส

athongsa

รองเท้า คุณภาพดี และลดกระจาย,เครื่องใช้ไฟฟ้า เป็นของต้องห้ามเพื่อนซื้อกล้องวีดีโอมาผิดหวังอย่างแรงพังแล้วซ่อมไม่ได้,ขนม อร่อย ๆ สุด ๆ โดบเฉพาะ บานาน่า โตเกียว กล่องละ 1000 เยน ผมเหมามาเป็นสิบเป็นของฝากที่คนได้รับประทับใจมาก ๆ รวมไปถึง ช็อกโกเล็ตเคลือบมันฝรั่ง รอยซ์ ,ส่วนนาฬิกาแนะนำว่า ซื้อบ้านเราดีกว่าครับ หากเป็นรุ่นที่บ้านเรามีราคาไม่แตกต่างเผลอ ๆ จะแพงกว่า พิเศษสุด ๆ ต้อง อุปกรณ์ เซ็กทอยด์(ถ้าชอบนะครับ)แวะไปเดินเล่นดูได้ดที่ตลาดอูเอโนะ เกือบลืม ชาเขียว ก็น่าซื้อ ครับ กระปุก 1000 เยนสวยงามเป็นของฝากที่แสนประทับใจ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users