Jump to content

ร้านนาฬิกามือ 2 ที่โตเกียว

นาฬิกามือ 2

20 replies to this topic

irisake

สมาชิกวันๆเอาแต่โพสต์

• VM
พอดีว่ากำลังจะไปโตเกียวต้นเดือนหน้า เลยอยากขอคำแนะนำเรื่องร้านขายนาฬิกามือ 2 ที่โตเกียวอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามีร้านไหนแนะนำหรือเปล่าครับ

ตอนนี้รู้จักแต่ร้าน GMT กับ Moonphase ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :lol:

agent007

เซียนเหนือเซียน

• VM
  • Interests:Omega, Rolex, 007 & Girls
ที่ชิบูย่า ชินจูกุ นากาโน่
มีเต็มไปหมดเลยครับ เดินไปเดินมา จะเห็นเองครับ มีเป็นสิบๆร้าน ทั้งร้านเล็กร้านใหญ่
เตรียมเงินสดไว้ จะได้ลดเยอะกว่า(สำหรับร้านเล็กๆ) เผลอๆได้ตัวเด็ดๆครับ
ขอให้โชคดีครับ
:)

keyon59

บ้านาฬิกาเหนือสิ่งอื่นใด

ขอฟังด้วยครับ

ittiphol18

สมาชิกชั้นเซียน

View Postkeyon59, on 02 October 2012 - 02:43 PM, said:

ขอฟังด้วยครับ
+1 ด้วยคนครับพี่

F22

^_^ กลับมาแล้วเอามาให้ชมดัวยนะครับ

win55

• VM
  • Interests:watch watch watch
ช่วงนี้ค่าเงินเยน แข็งนะครับ ราคาบางตัวผมเช็ดแล้ว แพงกว่าซื้อเมืองไทย ลองสำรวจดูนะครับ

Cantare

• VM
เคยไปเดินๆแถวชินจูกุ ราคาเอาการอยู่ครับ

SuperBear

• VM
ราคาที่นั้นเห็นแล้ว บางอันซื้อไม่ลงครับ แพงกว่าพอสมควรเลยครับ

Blue_corvette

ร้าน Jackroad ที่ สถานี Nakano (Chou line) 1 สถานี จาก shinjuku ครับ หากใช้รถ kaisoku (รถเร็ว - สีส้ม)

krekpun

• VM
ต้องลองซื้อหนังสือนิตยสารนาฬิกาญี่ปุ่นครับpower watchหรืออื่นๆที่มีลายแทงและรูปนาฬิกาพร้อมราคาครับ
ผมไปครั้งที่แล้วซื้อไม่ได้ครับเพราะคำนวนดูตามราคาหน้าตู้แล้วแพงกว่ามือสองของไทยครับ
ผมเน้นRolex sportsขอบฟิล์ม, IWC, Omega
1.ค่าเงินแข็งมากเทียบกับ2ปีที่แล้ว
2.ผมไม่รู้ราคาเน็ทๆเท่าไหร่จากราคาตั้งครับหรือร้านค้าไหนดีลดีแต่เราขาจรและกำลังซื้อไม่เยอะแถมยังต้องรูดบัตรเครดิต-คงไม่ได้ดีลดีๆครับ
เวลาน้อยแค่ครึ่งวันและคนพาไปไม่เชี่ยวชาญก็คงได้แต่มองครับแล้วกลับมาซื้อเมืองไทยอยู่ดีครับ

แต่ลองแกล้งๆคูณด้วยเรทเก่า2ปีที่แล้วโดยปิดศูนย์คูณ3.3ก็ดูราคาดีครับ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอาจจะมองต่างมุมกันนะครับขึ้นอยู่กับเวลาและโอกาสครับท่าน...

mid-o-light

ไปมาเมื่อต้นปี ลองดูตามลายแทงครับ
http://goo.gl/maps/RKDeD

แถมร้านกาแฟแถวตลาดปลา กะร้านกระเป๋า BAOBAO ให้ด้วย ^0^

time traveler

ค่าเงินครับ ค่าเงิน ตอนนั้นสอยมาได้ตัวหนึ่ง ที่ค่าเงินเยน 30-31 บาทครับ ยังพอๆกับบ้านเราเลย รบกวนไป kinokuniya เอาหนังสือนากา :blush: มาเปิดดูร้านและราคาก่อนครับ แต่บอกคำเดียวว่า ตัวเลือกเยอะมากกกกกกกกกก สะใจมากกกกกก ตัวที่ผมสอยมา ตลอดสามสี่ปีนี่ไม่เห็นในกระดานขายหรือ ตามร้านใดๆเลย ต้องเลือกเอาหล่ะครับ :P

joker

ผมไปมาเมื่อต้นปีกับ 2 ท่านข้างบน ขอบอกว่ามีทั้งที่ราคาแรงและราคาดีๆครับ

ถ้ามีเวลาต้องใจเย็นๆ ค่อยๆดูรับรองเจอของดีราคาเด็ดครับ ;)

docekk

ถามเพิ่มครับ ซื้อมือสองแล้วเช็คแท้ยังไงครับ ไปที่ shop ได้เหมือนบ้านเรามั้ยครับ หรือต้องดูเอง

irisake

• VM
ขอขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ :D

agent007

• VM
  • Interests:Omega, Rolex, 007 & Girls

View Postjoker, on 02 October 2012 - 11:15 PM, said:

ผมไปมาเมื่อต้นปีกับ 2 ท่านข้างบน ขอบอกว่ามีทั้งที่ราคาแรงและราคาดีๆครับ

ถ้ามีเวลาต้องใจเย็นๆ ค่อยๆดูรับรองเจอของดีราคาเด็ดครับ ;)

ใช่ครับ ราคามีทั้งดีและไม่ดี แต่จากที่ผมไปก่อนหลายวัน เดินจนขาลาก จะเจอราคาดีๆบ้าง
ถ้าเจอราคาดีๆต้องรีบซัดในวันนั้นครับ เพราะวันต่อมากลับไปอีกทีอาจจะเสร็จชาวบ้านไปแล้ว

เรื่องราคาผมว่าเรื่องนึง แต่ที่สำคัญ จะเจอตัวแปลกๆและหากยากๆที่ท่านอาจคิดไม่ถึงครับ
หลายยี่ห้อเลยนะเออ....
^_^

sansrepos

• VM
  • Interests:Watches
    History and politics
    Travel and geographics
    Reilgion and mysticism
Jackroad ก็น่าสนใจนะครับ แต่เดี๋ยวนี้ค่าเงินเยนแข็งราคาอาจจะไม่ถูกนัก ไม่เหมือน 4 ปีก่อน

มีอีกร้านของเยอะพอควรมีหลายสาขาด้วยผมจำชื่อไม่ได้ไว้ต้องไปดูในหนังสือเก่าๆที่เก็บไว้ แต่จำได้ว่าหน้าร้านมีรูปค้อนทุบสีส้ม

mrvibul

สมาชิกติดบอร์ด

ค่าเงินเยนตอนนี้ทำให้ราคาไปไกลมากนะครับ

kriteuro

• VM
  • Interests:Car Detailing, Time pieces, Camera and Antiques
ผมใช้ถาม concierge <--- สะกดถูกไหมหว่า.. ที่ lobby โรงแรม กับ ตามร้านกาแฟ แนวๆครับ ดูการแต่งตัวเจ้าของร้าน แล้ว ถามเลย เอิ๊กๆ

ออกแนวๆ backpack นิดๆ แต่ไปรอบที่แล้ว เป้าหมายคือ กางเกงยีนส์..ลองวิธีนี้ก็ได้ ตัวเด็ดๆมาเพียบเลยครับ

TBordin

• VM
  • Interests:Racing, Golf, Watch
ไม่ถูกกว่าไทยครับ พึ่งไปดมๆมาสองเดือนที่แล้วครับ แต่ของแปลกๆสภาพดีๆเยอะครับ

punk

บ้านาฬิกาเหนือสิ่งอื่นใด

• VM
  • Interests:Watches
รอชมด้วยคนครับว่าจะได้เรือนไหนกลับมา :)

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users