Jump to content

ร้านจักรยานแสงทองไบค์ แอนด์ พาร์ท

ของคุณ c.fabregas

104 replies to this topic

ruckdee

หมาเฝ้าบอร์ด

• Admin
ร้านจักรยานแสงทองไบค์ แอนด์ พาร์ท
ของคุณ c.fabregas

c.fabregas

เซียนเหนือเซียน

• VM
ก่อนอื่นขอขอบคุณ SNG ที่เอื้อเฟื้อพื้นที่สำหรับประชาสัมพันธ์ และ พี่รักดีที่ช่วยเปิดกระทู้ให้ครับ :P

สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิก SNG ทุกท่าน

ร้านแสงทองไบค์ แอนด์ พาร์ท หรือร้านแสงทองจักรยานถือเป็นอีกร้านเก่าแก่ในเมืองไทย เปิดจำหน่ายจักรยานมานานกว่า 30 ปี
จำหน่ายรถเสือภูเขา (Mountain Bike) เสือหมอบ (Road Bike) รถไฮบริด (Hybrid) ฟิกซ์เกียร์(Fix Gear) และรถใช้งานทั่วๆไป และอะไหล่หลากหลายประเภทครับ

ปัจจุบันร้านแสงทองไบค์ แอนด์ พาร์ท เป็นตัวแทนจำหน่ายจักรยานแบรนด์ชั้นนำต่างๆดังนี้ครับ

TREK
TREK-GARY FISHER
MERIDA
BIANCHI
FUJI
L.A. Bicycle

อะไหล่ต่างๆ เช่น
เสือภูเขา Shimano XTR XT SLX DEORE ALIVIO ACERA etc.
เสือหมอบ Shimano DURA-ACE ULTEGRA 105 TIAGRA SORA etc.
เฟรม ล้อเสือหมอบ-เสือภูเขา โช๊คอัพ บันไดคลีท
ชุดแต่งจักรยาน เช่น ไฟหน้า ไฟหลัง ไมล์วัดระยะทาง รอบขา heart rate ฯลฯ
เครื่องแต่งกาย อุปกรณ์ป้องกันอย่าง หมวก ถุงมือ เสื้อ กางเกง รองเท้า แว่น ฯลฯ
อุปกรณ์อื่นๆเช่น Rack ติดรถ ที่แขวนจักรยานข้างผนัง เทรนเนอร์สำหรับปั่นอยู่กับที่ ฯลฯ

พอดีเนื่องจากสินค้ามีเยอะ อาจจะลงได้ไม่หมด หากต้องการสินค้าอื่นๆที่ผมไม่ได้พิมพ์ไว้ สามารถถามได้ใน Facebook ครับ http://www.facebook.com/Saengthongbike

ทางร้านเรายินดีให้คำปรึกษาแก่นักปั่นหน้าใหม่ หรือผู้ที่กำลังมองหาจักรยานเพื่อการออกกำลังกายหรือท่องเที่ยวครับ
หากต้องการรถคู่ใจซักคันแต่ยังไม่รู้จะเริ่มยังไง แวะมาร้านเราดูนะครับ ^_^

นอกจากจำหน่ายแล้ว ทางเรายังให้บริการงานซ่อมต่างๆด้วยช่างผู้ชำนาญงาน
รับ service ด้วยการ ล้าง-อัดจารบี ตั้งเกียร์ ตั้งเบรค 350/คัน ด้วยนะครับ

ทางร้านเราเปิดบริการทุกวัน (หยุดวันอาทิตย์ที่ 4 ของเดือน)
เปิดให้บริการ 8.30 น - 19.00 น. ครับ
โทร 02-525-1789 02-526-4664

แผนที่สามารถดูได้จาก google map ลิ้งค์นี้ครับ
http://bit.ly/LW7LlF <<<< CLICK :rolleyes:
ร้านอยู่ติดแยกเลี่ยงเมืองนนทบุรี ติดกับธนาคาร UOB ปากซอยประชาราษฎร์ 9 (เยื้องวัดทินกรนิมิตร / ธนาคารกรุงไทย)

สามารถแวะเข้าชมภาพจักรยานรุ่นต่างๆ และติดตามการอัพเดตได้ที่ Facebook ของร้านเราครับ ทางร้านจะคอยตอบทุกคำถามทุกวันครับ :P
http://www.facebook.com/Saengthongbike

c.fabregas

• VM

c.fabregas

• VM
ภาพจักรยานรุ่นต่างๆที่มีจำหน่ายอยู่ตอนนี้ครับ

สามารถดูเพิ่มเติมได้ใน album ของ Facebook ครับ

ขออนุญาตมาลงเพิ่มนะครับ ^_^

chain

สมาชิกชั้นเซียน

เข้ามาดู..ตกใจ..อ้าว...ของคุณอุ้ย....ขอให้ขายดิบขายดี...ร่ำรวยครับ...ส่วนตัวไม่ได้เล่นจักรยานอะครับ...ถ้าอนาคต..วันไหนเกิดอยากจะปั่นขึ้นมาจะแวะไปอุดหนุนครับผม :D

AlexA

สมาชิกวันๆเอาแต่โพสต์

ขอให้ขายดี ครับ เพิ่งทราบว่าเป็นสมาชิก SNG ผมเคยซื้อtrek 4300 เมื่อ สามปีก่อนยังขี่อยู่เลย

s q u i d

สมาชิกติดบอร์ด

อดีตลูกค้า รายงานตัวครับ :P

c.fabregas

• VM

View Postchain, on 13 November 2012 - 11:03 AM, said:

เข้ามาดู..ตกใจ..อ้าว...ของคุณอุ้ย....ขอให้ขายดิบขายดี...ร่ำรวยครับ...ส่วนตัวไม่ได้เล่นจักรยานอะครับ...ถ้าอนาคต..วันไหนเกิดอยากจะปั่นขึ้นมาจะแวะไปอุดหนุนครับผม :D
ขอบคุณครับ หากสนใจก็ติดต่อเข้ามาได้นะครับ :wub:

View PostAlexA, on 21 November 2012 - 03:17 PM, said:

ขอให้ขายดี ครับ เพิ่งทราบว่าเป็นสมาชิก SNG ผมเคยซื้อtrek 4300 เมื่อ สามปีก่อนยังขี่อยู่เลย

หากมีปัญหาใดๆก็แวะมาเซอร์วิสที่ร้านได้นะค้าบ :wub: :wub: :wub:

View Posts q u i d, on 21 November 2012 - 07:46 PM, said:

อดีตลูกค้า รายงานตัวครับ :P

หวัดดีค้าบ :wub: :wub: :wub:

c.fabregas

• VM
วันนี้แวะมาลง Mountain Bikes บ้างครับ

TREK 4900

TREK 4700

TREK 4700

TREK 4300

TREK 3900

c.fabregas

• VM
Bianchi KUMA 5300

Biachi KUMA 5100

c.fabregas

• VM
Merida TFS 500 (30 speeds)

Merida TFS 300 (27 speeds)

Merida Matt40D (27 speeds)

ที่ขนาดเฟรมแต่ละรุ่นดูแล้วไม่เหมือนกันเพราะเป็นคนละไซส์นะครับ

ขนาดเฟรมที่เหมาะสมกับผู้ขี่จะขึ้นอยู่กับส่วนสูง ช่วงแขน ความยาวขา ของแต่ละคนครับ

หากเลือกซื้อขนาดเฟรมไม่ถูกต้องก็จะเกิดปัญหาตามมาเช่น ปวดหลัง ปวดต้นขา เมื่อเอว เป็นต้นครับ :wacko:

ดังนั้นทางร้านจึงให้ความสำคัญในเรื่องนี้อย่างมาก เราจะช่วยวัดและช่วยเลือกรถที่ถูกขนาดให้กับลูกค้าทุกท่าน จึงมั่นใจได้ว่าหากมาแวะชมรถที่ร้านเรา จะได้รถที่ถูกต้องกับสรีระของผู้ขี่กลับไปอย่างแน่นอนครับ ^_^

Santa

ลุงซานต้าชอบมาตอนดึก

• VM
มี Metropoli มั้ยครับ :)

c.fabregas

• VM

View PostSanta, on 22 November 2012 - 03:25 AM, said:

มี Metropoli มั้ยครับ :)

รอคำตอบจากทางผู้นำเข้าอยู่ครับ ^^

เด๋วตามให้อีกรอบครับ :wub:

c.fabregas

• VM
ตอบไปให้ตามที่คุยกันใน PM แล้วนะครับ ^_^

sunclock

• VM
จากกระทู้ สอบถามร้านอะไหล่จักรยานครับ
แวะไปใช้บริการร้านคุณอุ้ยมาครับ ตามพิกัด

N 13*50.626 E 100*.29.965

ประทับใจในการบริการมากครับ :wub:
ให้คำแนะนำอย่างดีในการจัดชุดอะไหล่ใหม่
ชุบชีวิตจักรยานเก่าๆอายุกว่า 20 ปี จนปิ๊งเลย

ที่เหลือก็เตรียมแรง หาเวลาปั่นมากๆล่ะครับ :lol:

nantawadee

สมาชิกเริ่มจะติดบอร์ด

เสียดายจังเลย
ออกTrek 3900 มาจากร้านใหญ่ซะแล้ว ทั้งที่ร้านนี้ให้ส่วนลดมากกว่าอีกค่ะ

c.fabregas

• VM

View Postsunclock, on 26 November 2012 - 09:32 AM, said:

จากกระทู้ สอบถามร้านอะไหล่จักรยานครับ
แวะไปใช้บริการร้านคุณอุ้ยมาครับ ตามพิกัด

ประทับใจในการบริการมากครับ :wub:
ให้คำแนะนำอย่างดีในการจัดชุดอะไหล่ใหม่
ชุบชีวิตจักรยานเก่าๆอายุกว่า 20 ปี จนปิ๊งเลย

ที่เหลือก็เตรียมแรง หาเวลาปั่นมากๆล่ะครับ :lol:

ด้วยยินดีครับพี่เสกสันต์

ขอบคุณสำหรับพิกัด GPS ด้วยครับ

หากมีอะไรให้รับใช้อีกก็กริ๊งกร๊างมาได้นะครับ :wub:

c.fabregas

• VM

View Postnantawadee, on 26 November 2012 - 11:35 AM, said:

เสียดายจังเลย
ออกTrek 3900 มาจากร้านใหญ่ซะแล้ว ทั้งที่ร้านนี้ให้ส่วนลดมากกว่าอีกค่ะ

ไม่เป็นไรครับ ^_^

โอกาสหน้าหากว่าต้องการอีกสักคัน หรือมีเพื่อนฝูงอยากหาจักรยานปั่นไปด้วยกันก็ขอฝากร้านแสงทองไว้ในอ้อมอกอ้อมใจด้วยนะคร้าบ :wub:

c.fabregas

• VM

View Postc.fabregas, on 26 November 2012 - 09:34 PM, said:

View Postsunclock, on 26 November 2012 - 09:32 AM, said:

ด้วยยินดีครับพี่เสกสันต์

ขอบคุณสำหรับพิกัด GPS ด้วยครับ

หากมีอะไรให้รับใช้อีกก็กริ๊งกร๊างมาได้นะครับ :wub:

เพิ่งเห็นว่าพิมพ์ตก
ขอแก้เป็น
"ด้วยความยินดีครับ"

golf_type3

อ่าวเจอคนดังซะแล้ว 555

ผมเล่น เวปMTB ดังเดิมมาตั้งแต่กระดานแดง

ยินดีที่ได้รู้จักคร๊าบบ

tom101

ผมเพิ่งหัดปั่นได้4เดือน ก็เข้าThaimtb ดูกระทู้สินค้าของร้านแสงทองบ่อยๆ ที่แ้ท้พวกเดียวกันเอง วันหลังจะไปอุดหนุนครับ แต่คงให้ส่งไปรษณีย์หละครับ เพราะบ้านไกล :)

c.fabregas

• VM

View Postgolf_type3, on 26 November 2012 - 10:06 PM, said:

อ่าวเจอคนดังซะแล้ว 555

ผมเล่น เวปMTB ดังเดิมมาตั้งแต่กระดานแดง

ยินดีที่ได้รู้จักคร๊าบบ

ไม่ดังหรอกค้าบบ
ปกติที่ร้านจะออกสไตล์ เรื่อยๆ ไม่หวือหวา ไม่ได้ทำการตลาดอะไรมากมาย เป็นแนวธุรกิจครอบครัวน่ะครับ
ส่วนมากอาศัยปากต่อปากกันมากกว่าครับ เพิ่งมีช่วงหลังที่อาศัยสื่ออย่าง Facebook มาช่วยบ้างครับ :P
ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณกอล์ฟ

View Posttom101, on 26 November 2012 - 11:23 PM, said:

ผมเพิ่งหัดปั่นได้4เดือน ก็เข้าThaimtb ดูกระทู้สินค้าของร้านแสงทองบ่อยๆ ที่แ้ท้พวกเดียวกันเอง วันหลังจะไปอุดหนุนครับ แต่คงให้ส่งไปรษณีย์หละครับ เพราะบ้านไกล :)

ยินดีเลยคร้าบ :wub:
ปกติทางร้านไปไปรษณีย์ทุกวันอยู่แล้วครับ (พรุ่งนี้ก็มีส่ง Trek กับ Bianchi ทาง EMS 2คัน :lol: )

keyon59

บ้านาฬิกาเหนือสิ่งอื่นใด

ร่ำรวยร่ำรวยครับ....หาเวลาแวะไปครับ !!!

c.fabregas

• VM

View Postkeyon59, on 27 November 2012 - 07:10 AM, said:

ร่ำรวยร่ำรวยครับ....หาเวลาแวะไปครับ !!!

ยินดีต้อนรับครับ :P

Oam

ผมเป็นลูกค้ามานานแล้วละครับ ปกติไปทีไรก็คุยกับน้าผู้หญิง คิดว่าน่าจะเป็นคุณแม่ใช่ไหมครับ
วันก่อนเข้าไป น่าจะใช่คนที่นั่งเล่นคอม รู้สึกจะใส่ submariner :P

c.fabregas

• VM

View PostOam, on 28 November 2012 - 08:55 PM, said:

ผมเป็นลูกค้ามานานแล้วละครับ ปกติไปทีไรก็คุยกับน้าผู้หญิง คิดว่าน่าจะเป็นคุณแม่ใช่ไหมครับ
วันก่อนเข้าไป น่าจะใช่คนที่นั่งเล่นคอม รู้สึกจะใส่ submariner :P

ช่ายครับ แม่ผมเอง :wub:

แต่เรียกพี่อาจจะมีส่วนลดพิเศษเพิ่มนะครับ 555+ :lol: :lol:

ใช่ครับ ผมติดคอม :ninja:

maew

• คณะกรรมการ
  • Interests:WATCHES<br>Knives<br>Technology<br>etc.
ขอให้อยู่คู่เมืองไทยไปนาน ๆ ครับ เคยเข้าไปเยี่ยมชมสองสามครั้ง สินค้าเยอะจนตาลายครับ :)

muu1234

โอ้ เป็นลูกค้าตั้งสมัย haro ดังๆนู้นอะครับ ผมกำลังอยากได้จักรยานเลย จะแวะไปดูน่ะครับ อิอิ

ปล. อยากทราบมานานแล้วว่า ผู้หญิงตรงลายเซนต์อะ เขาพูดว่าอะไรผมเดาไม่ออกซะที

c.fabregas

• VM

View Postmuu1234, on 02 December 2012 - 02:07 PM, said:

โอ้ เป็นลูกค้าตั้งสมัย haro ดังๆนู้นอะครับ ผมกำลังอยากได้จักรยานเลย จะแวะไปดูน่ะครับ อิอิ

ปล. อยากทราบมานานแล้วว่า ผู้หญิงตรงลายเซนต์อะ เขาพูดว่าอะไรผมเดาไม่ออกซะที

วันนี้เจอกันแล้วนะครับพี่หมู ขอบคุณมากๆครับที่แวะมาใช้บริการ :wub: :wub:

View Postmaew, on 02 December 2012 - 08:25 AM, said:

ขอให้อยู่คู่เมืองไทยไปนาน ๆ ครับ เคยเข้าไปเยี่ยมชมสองสามครั้ง สินค้าเยอะจนตาลายครับ :)

โอ้วว ขอบคุณสำหรับคำอวยพรครับผม :wub:

หากจะแวะมาเป็นครั้งที่ 4 5 6 ก็ยินดีต้อนรับเสมอนะครับพี่ :wub: :wub:

c.fabregas

• VM
รถพี่ LINN 2คัน มาแล้วนะครับ รอประกอบอยู่ ^^ :wub: :wub:

eam69

อ้าว ของสมาชิกเรานี่เอง

c.fabregas

• VM

View Posteam69, on 06 December 2012 - 08:28 PM, said:

อ้าว ของสมาชิกเรานี่เอง

หวัดดีค้าบพี่

ในรูปนั่นหมวก Selev ปะครับ :wub:

c.fabregas

• VM
สองคันนี้รถของคุณ SANTA สมาชิกบ้านSNGเราเองครับ

https://www.facebook...69440843&type=1

https://www.facebook...69440843&type=1

eam69

View Postc.fabregas, on 07 December 2012 - 06:22 PM, said:

สองคันนี้รถของคุณ SANTA สมาชิกบ้านSNGเราเองครับ

สวยจังหนุ่มเมโทร

Santa

• VM

View Postc.fabregas, on 07 December 2012 - 06:22 PM, said:

Many thanks krub ^_^

boy_dsi

อ๊า ดีใจมากเลยคับที่เจอคนจักรยาน หลังจากที่ผมเจอพี่กอล์ฟที่แสนดีครับ เด๋วถ้ามีงบสำหรับหมอบคันใหม่จะไปอุดหนุนครับ รถหมอบผมเพิ่งโดนขโมยไปเองคับ

Santa

• VM
ไปรับมาแล้วครับ ประทับใจครับ

ใครสนใจจักรยานอยู่ ลุงแนะนำเลยนะจ้ะร้านนี้ ^_^

c.fabregas

• VM

View Postboy_dsi, on 08 December 2012 - 07:11 PM, said:

อ๊า ดีใจมากเลยคับที่เจอคนจักรยาน หลังจากที่ผมเจอพี่กอล์ฟที่แสนดีครับ เด๋วถ้ามีงบสำหรับหมอบคันใหม่จะไปอุดหนุนครับ รถหมอบผมเพิ่งโดนขโมยไปเองคับ

ยินดีให้บริการค้าบ :wub:

เด๋วนี้พวกโจรมันรู้แล้วครับว่าจักรยานบางคันแพงกว่ามอไซอีก

ต้องเก็บให้มิดชิดในตัวบ้าน(ห้ามจอดในรั้วแต่อยู่นอกตัวบ้าน) พวกโจรมันจะแบกข้ามรั้วกันเลย และ ห้ามออกห่างจากจักรยานแม้จะแปบเดียวเช่นเข้าไปซื้อสปอนเซอร์ในเซเว่นเป็นต้น

ออกมาอาจจะพบว่ารถหายไปแล้วก็เป็นไปได้ครับ

c.fabregas

• VM

View PostSanta, on 09 December 2012 - 09:19 PM, said:

ไปรับมาแล้วครับ ประทับใจครับ

ใครสนใจจักรยานอยู่ ลุงแนะนำเลยนะจ้ะร้านนี้ ^_^

ขอบคุณมากครับพี่เน็ท :wub: :wub:

วันนี้บังเอิญมากที่สมาชิก SNG มาเยี่ยมร้านถึงสามท่านในวันเดียว และ มีจ๊ะเอ๋กันสองท่านด้วยพอดี :lol:

c.fabregas

• VM
วันนี้พี่ซิโก้ เกียรติศักดิ์ แวะมาสอย Trek Elite 8.5 ไปคันนึงครับ :wub:

snail

• VM
เดี๋ยวแวะไปเยี่ยมเร็วๆนี้นะครับ พอดีได้กู้ซากฟิกซ์เกียร์มาจากน้ำท่วม รู้สึกต้องเปลี่ยนจานกับบันได :)

c.fabregas

• VM
มี TREK4500 เข้ามาครับ

TREK 4500
ปี 2013

c.fabregas

• VM

View Postsnail, on 26 December 2012 - 11:10 AM, said:

เดี๋ยวแวะไปเยี่ยมเร็วๆนี้นะครับ พอดีได้กู้ซากฟิกซ์เกียร์มาจากน้ำท่วม รู้สึกต้องเปลี่ยนจานกับบันได :)

ยินดีครับ :wub:

c.fabregas

• VM
สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านครับ

Twerasak

• Interests:AP, Rolex, IWC, PAM, Breitling, GS
วันนี้ได้ไปอุดหนุนคุณอุ้ยมาคันนึง บริการดีมาก และเป็นกันเองมากๆครับ ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำต่างๆครับ โปรเจกต์ต่อไปของภรรยาและลูกสาวจะมาอุดหนุนอีกครับ

ปล. คุณแม่เหมือนพี่สาวมากกว่าครับ

c.fabregas

• VM

View PostTwerasak, on 04 January 2013 - 09:02 PM, said:

วันนี้ได้ไปอุดหนุนคุณอุ้ยมาคันนึง บริการดีมาก และเป็นกันเองมากๆครับ ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำต่างๆครับ โปรเจกต์ต่อไปของภรรยาและลูกสาวจะมาอุดหนุนอีกครับ

ปล. คุณแม่เหมือนพี่สาวมากกว่าครับ

ขอบคุณมากๆครับ หากมีปัญหาใดๆก็สายตรงถึงผมได้เลยครับ ^^

ปล.พี่เคี้ยงเล่นชมแบบนี้ ถ้าแม่ได้ยินเข้า สงสัยจะบอกให้มาเอาอีกคันไปฟรีๆเลยครับ 5555+

c.fabregas

• VM
ร้านเปิดให้บริการตามปกติครับ

:D

sira

จักรยานคันแรก ในชีวิต ร้านนี้เลยครับ

c.fabregas

• VM

View Postsira, on 15 January 2013 - 07:21 AM, said:

จักรยานคันแรก ในชีวิต ร้านนี้เลยครับ

ยินดีด้วยครับ ปั่นให้สนุกนะครับ ^^

c.fabregas

• VM
วันนี้มี TREK Full suspension มาให้ชมอีก 1 รุ่นครับ

TREK FUEL EX 4

3 user(s) are reading this topic

0 members, 3 guests, 0 anonymous users