Jump to content

สายนาโต ราคา950แท้หรือเทียม

13 replies to this topic

ItsamaauI

สมาชิกเริ่มจะติดบอร์ด

ผมไม่ค่อยมีความรู้ทางด้านนาฬิกาครับ พอดีเห็นในเฟสบุ๊คมีลงขายทางผู้ขายบอกว่าของแท้นำเข้าจากอังกฤษเป็นสายผ้ามีลายธงชาติฝรั่งเศสและก็ลายสีเทาผมว่าสวยดีเลยอยากสอบถามครับ ว่าราคาอยู่ที่เท่าไหร่ และดูสังเกตยังไงว่าแท้หรือเทียม
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

arnuparb_l

สมาชิกชั้นเซียน

แท้ครับ ของแท้ไนลอนเนื้อละเอียด(มาก)ทำให้แข็งทั้งๆที่บาง เชื่อมด้วยความร้อน ไม่มีการใช้ด้ายเย็บ มี 12 รู รูค่อนข้างห่าง ทำให้จะข้อมือเล็กข้อมือใหญ่ใส่ได้หมด แบบสีให้เลือกค่อนข้างน้อย ห่วงเหล็กจะดูบางๆหน่อย ที่เหลือหาในgoogle เลยครับ ถ้าอยากได้เว็บภาษาอังกฤษลองหาด้วยคำว่า phoenix strap ครับ

นายซึมซับ

สมาชิกวันๆเอาแต่โพสต์

• Interests:เรียวขา และ หน้าอก
ผมซื้อมาเส้นละสี่ร้อยงานก็เนียนนะครับ

แต่ถ้ากระสุนมีลายชอบก็จัดไปครับ

boy_dsi

อันนี้ผมอ่านข้อมูลมานะครับ การดูสายนโต้แท้หรือเทียมนั้น
1. สายนาโต้เกิดจากการถักเส้นใยไนลอนโดยไร้รอยตะเข็บ ดังนั้นขอบ ปลายสายไม่ควรมีรอยกาว ไฟลนหรือรอยเย็บครับ เคยได้ยินว่าเด๋วนี้ใช้เลเซอร์ปิดรอยตะเข็บด้วยเออ
2. สายนาโต้ มีรูร้อย 13 รู อันนี้ผมไม่ทราบว่าเป็นข้อมูลที่อ้างอิงไก้หรือเพราะของผมมี 12 อ่ะงงเลย
3. สายนาโต้แท้จะยาวหน่อยครับ บางทีเห็นแล้วจะบอกว่ายาวเวอร์ แต่ของแท้ใส่แล้วต้องยาวพอพับเก็บได้
4. สายนาโต้แท้ผลิตจากเส้นไยไนลอน กังนั้น ออกจะแข็ง แต่ไม่อมน้ำและแห้งไว ทนทาน
5. ห่วงร้อยต้องสเตนเลสสตีลเท่านั้น จะขัดมันหรือไม่ก็ตามแต่ครับ

อันนี้คงเป็นข้อมูลเบื้องต้นนะครับ และจะมีสายอีกประเภทที่คล้ายกันเรียกสายซูลู ต่างกันที่วิธีการร้อย และห่วงนิดหน่อยครับ รอท่านอื่นมาเพิ่มเติม

arnuparb_l

จากประสบการณ์ที่มีหลายแบบตั้งแต่ 300-950 เย็บด้วยด้ายจนถึงความร้อน 12 รู้แท้ไม่แท้ 13 รู 16 รู

ของแท้เหม็นน้อยที่สุดครับ แบบอื่นๆเหม็นไวกว่าเยอะครับ
แต่ถ้าใส่ไม่บ่อยหรือชอบลายหรือสีแปลกๆ ใช้เกรดไหนก็ได้ครับ หล่อไม่ต่างกันมากครับ

jypp

ทำไมของผมความยาวไม่พอพับเก็บล่ะ หรือว่าข้อมือเราใหญ่ หรือว่าปลอม ก็ไม่น่าใช่ เพราะซื้อจากร้านมีชื่อเสียง

golf_type3

เซียนเหนือเซียน

ดูตรงบัคเกิ้ล ตี phoenix ครับ
นี่โรงงาน original ของ Nato G10 เลยครับ

arnuparb_l

View Postgolf_type3, on 25 February 2013 - 05:05 PM, said:

ดูตรงบัคเกิ้ล ตี phoenix ครับ
นี่โรงงาน original ของ Nato G10 เลยครับ

แล้วแต่ล็อตครับพี่กอล์ฟ สาย 20 มิลของผมมีคำว่า phoenix แต่สาย 22 ไม่มีครับ

arnuparb_l

View Postjypp, on 25 February 2013 - 04:41 PM, said:

ทำไมของผมความยาวไม่พอพับเก็บล่ะ หรือว่าข้อมือเราใหญ่ หรือว่าปลอม ก็ไม่น่าใช่ เพราะซื้อจากร้านมีชื่อเสียง

ส่วนเรื่องความยาวไม่พอเก็บนี่ จะแืท้จะไม่แืท้ผมว่ายาวๆพอกันนะ คือข้อเกิน 7 นิ้วผมว่าเริ่มเก็บปลายสายลำบากแล้วครับ ถึงรูจะเหลือให้ใส่ได้อีกเยอะก็ตาม (ยกเว้นพวกสั้น-ยาวพิเศษ จะมีของแบรนด์อื่นครับ)

boy_dsi

View Postjypp, on 25 February 2013 - 04:41 PM, said:

ของผมสายยาวมากนะ แต่ด้วยข้อขนาดอวบอั๋น 7.5 นิ้ว มันเลยสั้นเลยครับ

suek2k2

โดยท่ัวไปเท่าท่ีเห็นขายจะมี 24 กับ 27 cm ครับ
ส่วนใหญ่ถ้าได้ 24 cm มันไม่ยาวพอท่ีจะพับปลายได้น่ะครับ

=Diver=

• Interests:Seiko4ever!

keyon59

บ้านาฬิกาเหนือสิ่งอื่นใด

View Post=Diver=, on 25 February 2013 - 11:13 PM, said:

ขอบคุณครับ

c.fabregas

เซียนเหนือเซียน

• VM
เก็บความรู้ครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users