Jump to content

ขอคำแนะนำ ร้านอาหารอร่อยในเชียงใหม่ และ ลำพูนด้วยนะคะ

10 replies to this topic

Lexis

สมาชิกชั้นเซียน

พอดีจำเป็นต้องไปธุระเชียงใหม่ เลยขอรบกวนพี่น้องผองเพื่อนสมาชิก แนะนำและบอกพิกัด ร้านอาหารอร่อยด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ มีเวลา 3 วันนะค่ะ ขอบคุณมากๆคะ

Dr.pong

ชอบแนวไหนครับ
ถ้าเอาแบบอาหารจีน แพงก้ เจี่ย ถูกแต่อร่อยก้ กาดอนุสาร ครับ
เอาแบบ แนวๆ เหมือนคนกรุงชอบ นิมมาน ครับ ร้านไหนก้ไม่ต่างกัน
ถ้าชอบ บรรยากาศด้วยอร่อยด้วย แนะนำข้าวเม่าข้าวฟ่างครับ

View

สมาชิกใหม่

แนะนำแถวลำพูนให้แล้วกันนะครับ
ในเมืองไปสะดวกหน่อยก้อแถวๆวัดพระธาตุหริภุญชัยมีหลายร้านอยู่ครับร้านข้าวซอย / add up / ลาบลุงนิล.
จะให้ง่ายขึ้นอาจจะต้องระบุว่าอยากทานประเภทไหนอ่ะครับจะได้ชี้เป้าถูกครับ^___^

Lexis

ขอบคุณค่ะ ร้านลาบลุงนิล น่าสนนะคะ

Lexis

View PostDr.pong, on 11 May 2013 - 05:29 PM, said:

ถ้าเอาแบบอาหารจีน แพงก้ เจี่ย ถูกแต่อร่อยก้ กาดอนุสาร ครับ
เอาแบบ แนวๆ เหมือนคนกรุงชอบ นิมมาน ครับ ร้านไหนก้ไม่ต่างกัน
ถ้าชอบ บรรยากาศด้วยอร่อยด้วย แนะนำข้าวเม่าข้าวฟ่างครับ

ขอบคุณมากคะ ร้านอาหารจีนไม่ค่อยเท่าไหร่นะคะ ข้าวเม่าข้าวฟ่าง เก็บไว้ในลิสต์แล้วคะ ขอบคุณมากคะ

รบกวนถามเพิ่มเติม ถ้าไปไนท์ซาฟารี จาก วีรันดา ขับรถกลางคืนอันตรายไหมค่ะ เพราะไม่ชำนาญเส้นทางด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับคำแนะนำ

Scotsman

• VM

View PostLexis, on 12 May 2013 - 11:42 AM, said:

View PostDr.pong, on 11 May 2013 - 05:29 PM, said:

ขอบคุณมากคะ ร้านอาหารจีนไม่ค่อยเท่าไหร่นะคะ ข้าวเม่าข้าวฟ่าง เก็บไว้ในลิสต์แล้วคะ ขอบคุณมากคะ

รบกวนถามเพิ่มเติม ถ้าไปไนท์ซาฟารี จาก วีรันดา ขับรถกลางคืนอันตรายไหมค่ะ เพราะไม่ชำนาญเส้นทางด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับคำแนะนำ

ถนนไม่ใหญ่ เป็นทางลงเขาเล็กน้อย คดเคี่ยวบ้าง แต่ไม่น่ากลัวครับ สัก 10 กว่านาทีก็ถึง ไม่ไกลครับ

ppong

เซียนเหนือเซียน

• VM
เฮือนใจยอง สายสันกำแพงจากแยกดอนจั่นครับ อาหารเหนืออร่อย

Lexis

ขอบคุณมากๆค่ะ ขอศึกษาเส้นทางตามลิสต์ที่บอกก่อน จะได้ไม่เสียเวลาในการหลงทางเนอะเนอะ

ขอบคุณมากๆอีกครั้งนะคะสำหรับน้ำใจ

sansrepos

เซียนเหนือเซียน

• VM
  • Interests:Watches
    History and politics
    Travel and geographics
    Reilgion and mysticism
ส่วนมากเวลาผมขึ้นไปเชียงใหม่มักไปกินมื้อเช้าที่่ร้านข้าวซอยเสมอใจใกล้ๆกับร้านฟ้าฮ่าม อยู่ริม น.ปิง ครับ มีอาหารเมืองหลายอย่างแต่ของอร่อยคือข้าวซอยเนื้อ ไม่กินเนื้อสั่งเป็นไก่ก็ได้ครับ

พวกไส้อั่ว น้ำพริกหนุ่มนี่ส่วนมากผมไปเลือกซื้อที่กาดต้นพยอมหรืออีกชื่อคือตลาดสุเทพ อยู่บนถนนสุเทพ เส้นหลังมช. ตัดกับถนนเลี่ยงเมืองสายเลียบคลองครับ มีหลายเจ้า ส่วนมากผมซื้อร้านแม่หนิม

ย่านนิมมานฯมีร้านกาแฟแนวอินดี้เยอะแต่ส่วนมากต้องเข้าซอยหาค่อนข้างยาก โดยทั่วไปเลยไปนั่งที่วาวีมากกว่า

BAND

• VM
บ้านไร่ยามเย็น แถวฟ้าฮ่าม
เฮือนเพ็ญ ในเมือง
เฮือนใจ๋ยอง แม่แจ่ม
ทั้งหมดนี่อาหารเมืองเด็ด ๆ ครับ

Lexis

ขอบคุณมากค่ะ อยากไปสักอาทิตย์นึงเลย จะได้ตระเวนกินตามลายแทงวันละแห่ง สองแห่งนะคะ :lol:
ขอบคุณมากๆจ้า

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users