Jump to content

ขอคำแนะนำศูนย์เบนส์ CLS มีปัญหารถสตาร์ทไม่ได้

10 replies to this topic

cool1111

บ้านาฬิกาเหนือสิ่งอื่นใด

รถใช้มาไม่นาน30000กิโลตอนนี้มีปัญหาแบ๊ตหมดเร็วมากสตาร์ทไม่ติดบ่อยๆ บางทีจอดชั่วโมงเดียวสตาร์ทไม่ได้ก็มี ส่วนมากตอนเช้าต้องจั๊มบ่อยๆ ล้างรถแบ๊ตจะหมด ใครพอชี้เป้าได้บ้างครับ คือว่าที่ซื้อมาผมชักไม่มั่นใจเพราะนี่เป็นครั้งที่สองที่เอาเข้าที่เดิม ครั้งแรกเปลี่ยนตัวปลดทีวี ครั้งที่สองบอกว่าเปลี่ยนสายแบ๊ต ผมคิดว่าจะแนวไปทะเลหน่อยๆแล้วครับ

ใครพอทราบที่ซ่อมCLS เรื่องปัญหาสตาร์ทบ้างครับ

E90

1/06/11

• VM
ลองไป อู่เบนซ์สุขุมวิท 49 ดูครับ เห็นมี SL500 ไปซ่อมด้วย ไม่ทราบเปลี่ยนแบตรึยังครับ เห็น Range rover Evoke รุ่นใหม่ต้องเปลี่ยนแบตทุกคัน

chronos

สมาชิกชั้นเซียน

• VM
อาการเหมือนไดชาร์จเสียป่าวครับ???

Firstspeaker

เซียนเหนือเซียน

• VM

View Postchronos, on 09 July 2013 - 09:55 PM, said:

อาการเหมือนไดชาร์จเสียป่าวครับ???

+1 ครับ

ลองเข้าศูนย์เบนซ์ราชครูครับ

pop3p

สมาชิกติดบอร์ด

Had a similar problem with my old CLK many years ago, it was the power seat harness. Try disconnecting the power seat connections (both seats) and see if the problem disappear. One of the two seats is probably the problem. If that solved the problem then try to identify if the driver or the passenger side causes the problem. The car should hold charge once disconnected. Replacement part can be expensive, perhaps they can fix it rather than replacing the whole harness.

tuf_10000

สมาชิกวันๆเอาแต่โพสต์

• VM
ลองถามใน mercedesmania.com ดูครับ จริงๆแล้วมีบางกระทู้พูดเรื่องนี้อยู่แล้วลองค้นดู เหมือนคันทึ่แก้จนหายคือแค่ต้องเปลี่ยนฟิวตัวไหนสักตัวทึ่ไม่ยอมหยุดทำงาน จนมันกินไฟไปหมด ในกระทู้นั้นเจ้าของรถที่มีปัญหานี่เปลียนแบท เปลี่ยนแผงแอร เปลี่ยนหลายอย่าง ไปจบที่แค่ฟิวตัวเดียวครับ

เอาใจช่วยครับ ขอให้หายไวๆ

ของผมก็ไฟแยทเตือนแดงแจ๋หลายรอบ ยังไม่ได้ทำอะไรกับมันสักที รถเบนซชักไม่น่าใช้ครับ วอแวใช้ได้เลย

MadamChai

เบนซ์ เภตรา ตรงรังสิต ติวานนท์ ก็บริการดีนะคะ ศูนย์นี้ตั้งมานาน

KissB4Die

30000 โล ก็น่าจะเกือบปี เปลี่ยนแบตไปหรือยังครับ ลองเปลี่ยนแบตก่อน

cool1111

บ้านาฬิกาเหนือสิ่งอื่นใด

เปลี่ยนแบ๊ตลองดูครับไม่รู้ว่าจะหายหรือเปล่า สาธุเปลี่ยนแบ๊ตอย่างเดียวเถอะ

Thump

สมาชิกติดบอร์ด

• VM
หาศูนย์ที่มีช่างเช็คเป็น ไม่ใช้เปลี่ยนอะไหล่เป็นอย่างเดียวครับ

เช่น แบตเตอรี่ เป็นศูนย์ใหญ่ก็ควรมีเครื่องเช็คแบตฯ เครื่องดีๆสามารถวิเคราะห์สภาพแบตเตอรี่ และไดชาร์ตได้ ไม่ใช้เอะอะก็เปลี่ยน

ช่างไฟเก่งๆ อาจต้องใช้เวลาเช็คมากหน่อย แต่ช่างเถอะเช็คแป๋ปเดียว แต่ไม่จบ

vealthip

สมาชิกเริ่มจะติดบอร์ด

• VM
จากประสบการ์ณ แบตจากโรงงานประกอบมักจะมีคุณภาพไม่สูงเท่าแบตเตอรี่ที่มาขายในท้องตลาด ผมเคยมีปัญหาเรื่องแบตมาบ้างกับรถยุโรปใหม่ๆ ใช้ไม่ถึงปีอาทิ Fiat Abarth (2011) และ RR Evoque (2012) ซึ่งแบตเสื่อมเร็ว และหมดไวในกรณีที่ไม่ขับทุกวัน -- พอเปลี่ยนแบตที่ซื้อในท้องตลาด ก็ไม่เคยพบปัญหาอีกเลย -- อย่างไรก็ตามในกรณีคุณ Cool1111 อาจจะมีเรื่องไฟรั่ว หรืออุปกรณ์ไฟฟ้าบางตัวขัดข้องก็ได้ ลองหาช่างเฉพาะทางดูครับ เช็คในกูเกิ้ลเห็นมีหลายที่ชำนาญเรื่องไฟฟ้า น่าจะช่วยได้ดีกว่าศูนย์เบนซ์นะครับ -- สู้ๆครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users