Jump to content

และแล้วก็ถึงเวลา และแล้วเธอก็ต้องไป (Goodbye Reverso)

29 replies to this topic

ruckdee

หมาเฝ้าบอร์ด

• Admin
และแล้วก็ถึงเวลา และแล้วเธอก็ต้องไป
ฉันก็เข้าใจที่เธอเลือกเดิน
ฝืนยิ้มด้วยความยินดี ทั้งที่เจ็บปวดเหลือเกิน
ได้แต่ยืนมองเธอเดินไปกับเขา

รัก แม้รักยังไงก็รัก ได้เพียงหัวใจ
สุดท้ายต้องยอมปล่อยเธอไปกับเขา

จากนี้ เธอคงไปดี ก็ขอให้เธอจงสุขสบาย
เธอจงเดินไปตามความฝันของเธอที่เธอตั้งใจ
แม้จะต้องเสียใจ แต่ฉันจะรับไปไว้เอง
อย่างน้อย เธอก็ทำให้ฉันรู้ว่าเคยมีความสุขเพียงใด
ได้เป็นคนที่เธอเคยรักก็ดีแค่ไหน
ฉันต้องยอมเข้าใจ เกิดมาแค่เพียงได้รักกัน
สุดท้ายไม่เป็นอย่างฝันฉันยอมทำใจ...

ไว้ว่างๆจะมาโพสท์รีวิว JLC Grande Reverso Ultra Thin Duoface เรือนนี้นะครับ ขอติดไว้ก่อนเพราะงานยุ่งมากมาย ถ่ายรูปไว้ตั้งแต่กลางปีแต่ไม่ได้มาโพสท์ซักที จนนี่ส่งมอบให้เจ้าของใหม่เค้าไปละ คงเหลือแต่รูปไว้ในความทรงจำเท่านั้นเอง ... เศร้า เศร้า เศร้า ... เสียดายเราไม่ได้เกิดมารวย จะได้เก็บไว้ทุกเรือนเนอะ :D

ขอบคุณที่รับฟังคนพร่ำเพ้อครับ

wetoey

สมาชิกชั้นเซียน

• VM
เสียดายเลยครับ แต่ยังดีคุณรักดีมีตัว Reverso Calendar ไว้แทนกันได้อยู่ :wub:

ผมเองถ้าจะสอยตัวใหม่ปีหน้านั้น ก็ต้องปล่อยที่มีอยู่ออกเหมือนกัน :(

lucifer

เซียนเหนือเซียน

• VM
ที่ซุกๆไว้มีเรือนไหนบ้างเอามาโพสเลยนะ ตัวcalendar กับ sunmoon ก็สุดยอดแล้วครับ มีเรือนนี้ซุกไว้อีก ขอชมอีกอย่างคุณรักดีดูแลนาฬิกาสภาพดีมากใครได้ไปต่อนี่ยังกับได้มือ1ไปใช้ งามแท้

ruckdee

• Admin
คุณ wetoey: ปีนี้ผมมีปรับกรุขนานใหญ่แบบไม่ตั้งใจครับ นาฬิกาเข้าออกแบบงงๆสุดๆ สรุปว่าเรือนไหนถ้าไม่ใช่สปอร์ตและยังไม่มีพระจันทร์ด้วย โดนกำจัดก่อนเลยครับ เรือนนี้ก็ด้วย

คุณ lucifer: ของผมเรือนไหนลุยก็ลุยเละเลยครับ อย่าง Ploprof กับ Reverso Grande Sun Moon นี่รอยเพียบ เรือนไหนถนอมก็ถนอมสุดๆครับ อย่าง Grande Reverso Calendar และเรือนนี้ซึ่งคนซื้อไปโชคดีมาก ผมเคยใส่แค่สามครั้ง ห้องแอร์ตลอด เรียกว่าใหม่กว่าของโชว์ในร้านล่ะมั้งครับ เพราะไม่ได้โดนใครจับหลายมือ ส่งมาถึงไทยผมก็ไปรับเลยแล้ว

lucifer

• VM
ดูจากแผนการสงสัยเตรียมสอยเป้าใหญ่อิอิ เดี๋ยวเอามั่งดีกว่า กำจัดsportกับพระจันทร์ออกก่อนเลย อิอิ

zen

บ้านาฬิกาเหนือสิ่งอื่นใด

• VM
รักดีร้องเพลงเพราะนะ

moto009

• VM
เศร้าแทน

khuntaetae

สมาชิกวันๆเอาแต่โพสต์

• VM
อูยยย ชอบเรือนข้างๆจังครับ :wub:

watchmania

• VM
  • Interests:Omega, IWC, JLC, Zenith, AP, Breguet, A. Lange
เรือนนี้ชอบมากๆเหมือนกันครับ เสียดายไม่มีโอกาสรับไว้เป็นเจ้าของเอง อิอิ

TaM

สมาชิกวันๆเอาแต่โพสต์

ขอแสดงความไว้อาลัยด้วยนะครับ ว่าแต่ JLC calendar เนี่ยดูๆ แล้วก็ไม่สปอร์ตนะครับ พระจันทร์ก็งั้นๆ เบื่อเมื่อไหร่ก็หันมาสบตาผมทางนี้นะครับ อิอิ

Mr. NT

• VM
ท่านได้ยินข่าว JLC จะออกรุ่นที่ชอบหรือเปล่าครับ อิอิ

ruckdee

• Admin
คุณ lucifer: สปอร์ตไม่กำจัดครับ กำจัดเฉพาะที่ไม่สปอร์ตและไม่มีพระจันทร์ครับ เป้าหมายใหญ่เหรอ ... หึหึ ... เวลานี้ไม่มีครับ เอาตัวรอดไปเดือนๆหนึ่งเท่านั้น

พี่ zen: ขอบคุณครับพี่! 55

คุณ moto009: มากๆครับ ขอบคุณครับ

คุณ khuntaetae: ดีที่เรือนข้างๆยังอยู่ครับ และปีหน้าจะได้ไปเที่ยวด้วยกันหลายทริปแน่ๆ

คุณหมอ watchmania: นานแล้วเนอะที่คุยกันเรื่องเรือนนี้ นี่คนซื้อที่ตกลงกันตั้งแต่ตอนโน้นเพิ่งกลับมาเมืองไทยครับ มาแล้วก็รับไปเลย ต่อชีวิตให้ผมได้แบบพอดิบพอดี

พี่ TaM: เอ๊ะ .... นี่สะกดจิตเรอะ หึหึ

คุณ Mr. NT: ปีหน้า เท่าที่เห็น ยังไม่มี JLC อะไรที่ผมจะโดนเลยครับ

final7

• VM
ทั้ง jlc กับ omega สวยทั้งคู่เลย

golfsila

• VM
อิจฉาเจ้าของใหม่ + รอดูเป้าใหม่คุณรักดี ครับ

ใจแมว

• VM
ฮิ ฮิ .. น้องเค้าไปดี .. แล้วพี่เลือดสาดป่ะคับ :lol:

ruckdee

• Admin
คุณ final7: ขอบคุณครับผม

คุณ golfsila: เป้าใหม่ไม่มีล่ะครับ ผมได้ใช้เงินหมดเกลี้ยงไปตั้งแต่ก่อนได้รับเงินหรือส่งมอบนาฬิกาแล้ว 55

พี่ใจแมว: ซึมๆเองครับ ไม่สาด คนซื้อใจดีมากครับ ให้ราคามิตรภาพสุดๆ คือเป็นราคา end user ซื้อจริง ไม่ใช่ราคาซื้อไปขายต่อน่ะครับ

punk

• VM
  • Interests:Watches
มีออกก็มีเข้าครับ รอชมเรือนใหม่ครับว่าจะสุดยอดขนาดไหนถึงกับ say good bye กับ นาฬิกางามๆเรือนนี้ได้ลงคอ :)

Suwasin

เอาใจช่วยให้เจอ คนใหม่ไวๆ นะครับ
จะได้เลิกหายเศร้า ครับคุณรักดี :D

supoj99

• Interests:นาฬิกาคือสิ่งที่ผมรักครับ
ไม่เป็นไรครับ มีเข้าก็ต้องมีออก ทีนี้ออกแล้วต่อไปก็รอคิวเข้ามาบ้างแล้วสิครับ ^_^

friendship

View Postruckdee, on 15 December 2013 - 09:55 AM, said:

คุณ final7: ขอบคุณครับผม

คุณ golfsila: เป้าใหม่ไม่มีล่ะครับ ผมได้ใช้เงินหมดเกลี้ยงไปตั้งแต่ก่อนได้รับเงินหรือส่งมอบนาฬิกาแล้ว 55

พี่ใจแมว: ซึมๆเองครับ ไม่สาด คนซื้อใจดีมากครับ ให้ราคามิตรภาพสุดๆ คือเป็นราคา end user ซื้อจริง ไม่ใช่ราคาซื้อไปขายต่อน่ะครับ

ยินดีด้วยครับ ที่ขายได้แบบไม่เจ็บตัวมากนัก คนซื้อใจดี คนขายก็จิตใจดี คนดีๆเจอกันไม่บรรลัยแน่นอน

turtor

• VM
อิจฉาเจ้าของใหม่สุดๆ สวยมากๆ ว่าแต่ตัว Grande Reverso Calendar ไม่ปล่อยบ้างเหรอครับ :P

ruckdee

• Admin
พี่ punk: เดี๋ยวรอให้จบ SIHH 2014 ก่อนแล้วจะทยอยมาโชว์นะครับ อิอิ

คุณ Suwasin: ตอนนี้กิ๊กเป็นกระบุงเลยครับ ไม่เศร้าละ 55

คุณ supoj99: พอดีมันเกิด accident นิดหน่อยครับมันเลยมีรายการเข้าก่อนออก ตอนนี้คืออยู่ในโหมดเยียวยาและฟื้นฟูทางการเงินครับ :P

คุณ friendship: ขอบคุณครับ มันจะบรรลัยก็ตรงคนขายชวนคนซื้อเล็งเป้าเรือนต่อไปนี่ไงครับ แฟนคนซื้อกรี๊ดเลย พวกนี้มันอะไรกัน เรือนนี้ยังไม่ทันจบ ยังส่งมอบกันแบบไม่ทันปล่อยมือ คุยเรื่องเรือนต่อไปละ อิอิ

คุณ turtor: เรือนนั้นมีพระจันทร์ ไม่ได้ขายแน่นอนครับผม ยึดแน่นเลยทีนี้ ขอบคุณที่สนใจครับ

ppong

• VM
รออ่านรีวิวนะครับ ^___^

nhokenok

คุณรักดีนี่ ไอดอลผมเลย ชอบพระจันทร์เหมือนกัน แต่ผมยังเดินตามแบบห่างๆครับ กระสุนยังไม่เยอะพอครับ 555

prateep

• VM
จีเอ็มทีเรือนนี้สวยจังเลย สงสัยต้องตามรอยคุณรักดีอีกแหงๆ :D

ruckdee

• Admin
คุณ ppong: ปลายสัปดาห์นี้ล่ะครับ ขอเคลียร์งานนิดนึงครับ จะตายอยู่แล้วตอนนี้ แย่เลย รับมามากไป

คุณ nhokenok: กระสุนเยอะแต่รู้จัก priority มากกว่าครับเลยไม่ยิง ผมมันพวกกระสุนจำกัดแล้วยังสาดไม่ยั้งอีก หมดแม็กตลอดครับ

พี่ prateep: พี่ใส่อาจจะเล็กไปนิดนึงนะครับ แต่สีเค้าจี๊ดจริงครับ ถามพี่ band ได้เร้ย

arahan

• VM
ดูจากสภาพสายก็รู้ว่าไม่ค่อยได้ใส่
รอชมรีวิวนะครับ :wub:

BOB

• VM
มารอชมต่อนะครับ ^_^

iBabe

• VM
ไปหาคนที่รักเค้าเหมือนเรา ยังไงก็จากกันด้วยดีจ๊ะ

Whirl Wind

• VM
  • Interests:Watch, Stock, Football.
555 จากกระทู้อำลาลาจากกลายเป็นกระทู้ขอแซะคุณruckdeeซะงั๊น คนสยามนาฬิกาคุยกันทีไรอย่างนี้ทุกที(ผมก็เป็นครับ)

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users