Jump to content

ในบอร์ดเรามีใครสะสมกางเกงยีนส์ไหมครับ

29 replies to this topic

puenut

บ้านาฬิกาเหนือสิ่งอื่นใด

• VM
  • Interests:guns girls watches cars classic bike
    musics movie etc.
ผมคนนึงที่สะสมกางเกงยีนส์ โดยเฉพาะลีวายส์ big E กับริม 501 รุ่นเก่า
สังเกตุว่าดี๋ยวนี้ของก๊อปออกมาเยอะมาก ก๊อปเนื้อผ้าจยเหมือนแล้ว
เหลือพวกรายละเอียดบางอย่างที่ยังก๊อปไม่เหมือน พวกริมหรือบิ๊ก
ราคาก็ไปหลักหมื่น ถึงหลาย ๆ หมื่น โอ้แม่เจ้า นี่เป็นการลงทุกที่ดีเลยน่ะเนี๊ย
ใครสะสมมาแชร์ประสบการณืกันบ้างน่ะครับ :D

suphot

สมาชิกชั้นเซียน

ตอนวัยรุ่น 10 กว่าปีที่แล้ว ผมใส่ลีวายส์ตลอดครับ แต่ตอนนี้ไม่ใส่แล้วครับ แต่ก็ยังมีเก็บไว้อยู่ เป็นริมเเดง ซื้อมาเมื่อ 10 ปีที่แล้ว ประมาณ 3,500 บาท สภาพดีเลย แล้วก็มี Big E แต่เป็นขาม้าครับ อ้อ...มีอีกตัวเป็นริมเเดง รุ่นฉลอง 100 ปี Big E ครับ ตัวนี้ก็เป็น 10 ปีแล้ว ซื้อมา 100 usd ที่ USD ทั้งหมดเก็บอยู่ในตู้เสื้อผ้าครับ

ว่าแต่ราคามันเท่าไหร่แล้วครับตอนนี้ ถ้าราคาดี ก็ว่าจะหันไปเล่น Jeans เเทนนากาแล้ว

Tuguy

เซียนเหนือเซียน

• Interests:รถยนต์ นาฬิกา ปืน อาหาร งานเลี้ยง
ชอบซื้อมากเหมือนกันขอรับ แต่เป็นแฟน เกสต์ อย่างเดียวอยู่ ซื้อมาสามปี ใส่แต่เกสต์มา 7-8 ตัวแล้วขอรับ มันชอบหน่ะ ยังไม่ได้ลองยี่ห้ออื่นเรยยยยขอรับ :lol:

eam69

ใส่แต่Ben davis ครับ Gorilla cut ครับ เพราะอ้วนครับ ฮิฮิ เอว44-46 ก๊าบบ

rolexmania

• VM
  • Interests:Gun & Watch
อยากมีบิ๊กอีซักตัวนึงเหมือนกัน คุณสุพจน์แบ่งมาให้ป๋มตัวนึงดิ่ :lol:

*noom*

สมาชิกเริ่มจะติดบอร์ด

ชอบมากครับแต่ส่วนใหญ่จะเก็บไว้ลูบๆคลำๆมากกว่า(ความสุขทางใจครับ :lol: )ส่วนใหญ่จะใส่พวก DEINME Evisu ของญี่ปุ่นครับผ้าสวยมาก

Tomei

เคยมี Big E กะ ริมแดง กะเค้าเหมือนกัน แต่ริมแดงโดนเพื่อนจิ๊กไปเรียบร้อย

ส่วน Big E ใส่ไม่ได้แล้วตอนนี้... ^_^

zen

• VM

eam69, on Oct 2 2005, 09:36 PM, said:

เอว44-46 ก๊าบบ
จ๊ากกกกกกกกกก! พี่ตัวใหญ่มากเลยอะครับ pm บอกเบอร์โทรผมด้วยเพื่อมีเรื่องกับใครจะได้โทรหาพี่มาช่วย :P ^_^

saint seiya

สมาชิกวันๆเอาแต่โพสต์

ผมเพิ่มสะสม Levi's Big E มาประมาณ 3 - 4 ปี มีประมาณ 10 กว่าตัว

และสะสมกางเกงญี่ปุ่นด้วยพวก Evisu

eam69

zen, on Oct 2 2005, 10:06 PM, said:

eam69, on Oct 2 2005, 09:36 PM, said:

เอว44-46 ก๊าบบ
จ๊ากกกกกกกกกก! พี่ตัวใหญ่มากเลยอะครับ pm บอกเบอร์โทรผมด้วยเพื่อมีเรื่องกับใครจะได้โทรหาพี่มาช่วย :P ^_^
:P

earth

รบกวนถามหน่อยซิครับว่า จะหาซื้อ EVISU แท้ๆได้จากร้านที่ไหนครับ ที่เชื่อถือได้นะครับ เพราะดูไม่เป็น :blink:

ซื้อแต่ Diesel เริ่มเบื่อแล้วครับ :)

rolexmania

• VM
มาบุญครอง หรือสวนจตุจักรมีขายครับ

puenut

• VM
  • Interests:guns girls watches cars classic bike
สวนของกอปเยอะครับ ดูไม่ดีโดนครับ
ผมเองดูเป็นที่คิดว่าชัวร์เข้าขั้นเซียนก็พวกลีวายส์
ครับ ยี่ห้ออื่นบายครับ ไม่รู้จริง ๆ ดีเซลยังต้องฝากเพื่อนซื้อ
ตอนsale จาก us ดูไม่เป้น :P

kop147

• VM

puenut, on Oct 2 2005, 11:48 PM, said:

สวนของกอปเยอะครับ ดูไม่ดีโดนครับ
ผมเองดูเป็นที่คิดว่าชัวร์เข้าขั้นเซียนก็พวกลีวายส์
ครับ ยี่ห้ออื่นบายครับ ไม่รู้จริง ๆ ดีเซลยังต้องฝากเพื่อนซื้อ
ตอนsale จาก us ดูไม่เป้น :rolleyes:
ผ ม ก อ ป ไ ม่ มี สั ก ตั ว เ ล ย ค รั บ อิ อิ :rolleyes:

Kriz

• เพื่อนต่างแดน
ผม ซื้อใส่ครับ ไม่เน้นสะสม.. อะไรก้ ได้ที่ใส่สบาย หุหุ ราคา ถูกไว้ก่อนครับ เพิ่งได้ silvertab มาตัว $35ครับ

candyman

• VM
Levi's RED krub. Super Hit in NY krub

Banky9

• VM
  • Interests:นาฬิกา,อาหาร,รถ
ผมส่วนใหญ่ ซื้อใส่เช่นกันครับ รุ่นตามท้องตลาด พวก Diesel, Replay, Evisu แฮะๆ Levi's มีแต่Engineer คร้าบ

puenut

• VM
engineer เป็นอีกรุ่นที่ผมชอบมาก มี 3 ตัวแล้ว :)

*noom*

สมาชิกเริ่มจะติดบอร์ด

Evisu ซื้อที่ร้าน my mother is japan สยามซอย 5 ครับแท้แน่นอน ^_^

hi...

...ผมก็พอจะมีพวก Levis บิ๊กอี ริมผ้าด้านและริมแดงก็ประมาณ 7-8ตัวแต่ส่วนมากจะโอเวอร์ไซส์...

...จริงๆก็ใส่ประมาณ42-44 แต่ที่มีก็ตั้งแต่ 44-50 อะไรประมาณนี้...

... B) B) B) B) B) B) B) ...

Parama

• VM
ใส่ยีนส์ไม่ขึ้นครับ :o

rolexmania

• VM

hi..., on Oct 3 2005, 01:08 PM, said:

จริงๆก็ใส่ประมาณ42-44 แต่ที่มีก็ตั้งแต่ 44-50 อะไรประมาณนี้...

... B) B) B) B) B) B) B) ...
โอ้แม่เจ้า เอวหรือนั่น :P

non

เทพติ๊กต๊อก,กรรมการ

• Admin

rolexmania, on Oct 3 2005, 03:32 PM, said:

hi..., on Oct 3 2005, 01:08 PM, said:

จริงๆก็ใส่ประมาณ42-44 แต่ที่มีก็ตั้งแต่ 44-50 อะไรประมาณนี้...

... B)  B)  B)  B)  B)  B)  B) ...
โอ้แม่เจ้า เอวหรือนั่น :P
เบอร์รองเท้ามั้ง พูดจาแบบเนี้ยะอ่ะ อิอิอิ :P

CD1

เซียนโชคดี

• คณะกรรมการ
ระวังโดนปล้นยีนส์ซึ่งๆหน้าแบบใน นสพ.นะ

chayut

สิบกว่าปีที่แล้วอยู่อเมริกา คุยกับเพื่อนทางโทรที่เมืองไทยเพื่อนบอกให้หาลีวายริมแดง(เพือนขายเสื้อผ้าที่ เจเจ) ขอบจะเป็นริมผ้าแดง หูเข็มขัดเลยลงมาตะเข็บ ตรงกระเป๋าหลังมีเย็บหนอนดำ ผมก็ไปตามร้านเสือ้ผ้ามือสอง เจอทุกร้านเลยครับ ได้มาร้านละตัวสองตัว ได้มาประมาณห้าหกสิบตัวได้ ไปตลาดนัดก็เจอ มีครั้งหนึ่งเห็นแจกเกตสีวายผ้าสวย เลยถามราคา เขาบอกห้าเหรียญเลยซื้อมา บิ๊กอีซะด้วยเจ้าของไม่รู้ ตอนนี้เหลือริมแดงซักเจ็ดแปดตัว บิ๊กอีสองสามตัว ตอนนันราคาตัวละห้าหกเหรียญ ใหม่หน่อยแบบผ้ายังเข้มเลยก็สิบกว่าเอง บิ๊กอีก็สามสิบสี่สิบกว่าเหรียญ ตแนนั้นลีวายของใหม่ยี่สิบเหรียญเอง แต่ตอนนี้ไม่ได้ใส่ลีวายมาหลายปีแล้วครับ ใส่ seven ครับเพิ่งกลับมาจากอเมริกามา ยี่ห้อนี้มาแรงมาก ๆ ตัวละเกือบสองร้อย ปล.ตอนนี้เสื้อผ้าที่อมริกาแพงขึ้นมาก ลีวายก็สี่ห้าสิบแล้ว เปิดป้ายมาเป็นของที่ทำจากเม็กซิโกก็บุญแล้ว ส่วนมากทำจากเวียตนาม จากเอเซีย ขอพูดถึงนาฬิกาหน่อยวันหนึ่งไปเดินตลาดของเก่าไปเจอแท็ก ออยเออร์ คาเรราเม็ดมะยมสามอัน เข็มวินาทีวงเล็ก วันที่สายหนังดำฉลุรู เรือนเงิน ญี่สิบห้าเหรียญ ต่อแทบตาย ได้มายี่สิบ ทุกวันนี้ยังเดินอยู่เลย เล่าสู่กันฟังนะครับ

SpeedTimer

:P ใส่ม่ะได้ก็เก็บ ฮิ..ฮิ :o (W18 L13)

Oam

คุณ chayut ผมก็ชอบsevenครับ แต่ติดอยู่ที่ลายตรงก้นเยอะไปหน่อย เลยไปเอาpaper denimแทน ยีนส์พวกนี้ผมว่าผ้าดีกว่าlevisรุ่นใหม่ๆนะครับ :P

PATTNZ

seven แพงจังอะครับ

chayut

ผมก็ไม่ชอบเซเวนเหมือนคุณโอมแหละครับ ดูยังไงก็ไม่สวยคุ้มราคา ว่าจะไปหาซื้อโปโล แต่เพื่อน ๆ ที่อเมริกาบอกเชยเค๊าไม่ใส่กันแล้ว ต้องเซเวน เปเปอร์ ทรูริริเจียน เพื่อน ๆ หลาน ๆ ใส่กันหมด เลยต้องตามเค๊าครับ

william

infinitesadness, on Oct 3 2005, 01:41 PM, said:

ใส่ยีนส์ไม่ขึ้นครับ :rolleyes:
:lol: :D

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users