Hello Guest

นักสะสมไม่ใช่นักเก็งกำไรแล้วจะยอมพรียอมพ่วงไหม

• 40 Replies
  • 14507 Views
ความรู้สึก - ยอม premium แต่ไม่ยอมพ่วงครับ
ความเป็นจริง - กำเงินไปซื้อยี่ห้ออื่นครับ ด้วยมูลค่าที่ถูกบวกมา มันข้ามไปมวยรุ่นใหญ่กว่าของอีกหลายๆยี่ห้อได้เลยครับ  ;D

นาฬิกาที่ผมชอบจริงๆๆ และเล่นไหว ร้านและพ่อค้าแทบจะอ้อนวอนให้ช่วยรับไปหน่อย เดี๋ยวจะติดมือเค้า🤣🤣🤣🤣 ออกศูนย์ลดต่ำกว่า30% ไม่ต้องคุยกัน😊😊😊

นาฬิกาของท่านสุลต่าน ดีใจวันซื้อกะอีกทีวันขาย  ;D ;D ;D

พอดีโชคดีว่านาฬิกาที่ตัวเองอยากได้ คนอื่นเขาไม่ค่อยอยากได้ด้วยครับ เลยไม่เคยเจอพรีเมียมหรือพ่วง สบายไป

*

Olae

• *
  • 47
    • View Profile
แบรนด์ยอดฮิตบางรุ่นถ้าเลยป้ายนิดๆหน่อยๆพอรับได้ครับ แต่ถ้าบวกจากราคาป้ายไปเกือบเท่าตัวนี่ไม่ไหวคร้บ สำหรับผม

เค้าคงมั่นใจแล้วว่ากลยุทธ์ขายพ่วงนั้นขายำด้ ได้ผล เมื่อหักกลบกับการถูก่ด่า ถูกโวยวายแล้วมันคุ้มค่าที่จะใช้กลยุทธ์นี้ นัยว่ายอมโดนด่าแต่ขายได้และยอดขายดีล่ะมั้งครับ สำหรับผมแล้ว เรือนธรรมดาๆ เบๆไม่มีพ่วงแถมมีลด(นิดเดียว) ผมยังซื้อได้ไม่พอกะกิเลสที่อยากได้เลยครับ 55555 ..... รอชมนากาคุณหมอโต้งพร้อมคำบรรยายนะครับ สนุกดี ไม้ได้อ่านมานานมากๆๆๆแล้ว :-)

*

Mol

• *
  • 15
ยอมครับ ถ้าใจรัก และกระสุนพร้อม แต่จะระคายใจกับพ่วง มากกว่าพรีเมี่ยม รู้สึกสงสารเรือนที่ถูกนำมาเป็นตัวพ่วงครับ  :'(

*

muizard

• *
  • 48
  • Watch Horny
นาฬิกาที่ผมชอบจริงๆๆ และเล่นไหว ร้านและพ่อค้าแทบจะอ้อนวอนให้ช่วยรับไปหน่อย เดี๋ยวจะติดมือเค้า🤣🤣🤣🤣 ออกศูนย์ลดต่ำกว่า30% ไม่ต้องคุยกัน😊😊😊

แหม่

*

muizard

• *
  • 48
  • Watch Horny
ผมขอเรียกตัวเองว่า นักกึ่งสะสม ละกันครับ ด้วยสาเหตุที่ว่า นากาที่ผมมีและเคยมี มันมีตวามสะเปะสะปะ แต่ในนั้นมีความ ไม่สะเปะสะปะ ติดอยู่เสมอ  นั่นหมายถึงผมมักจะมีนากาเมนสตรีมติดกรุ พอให้มองเห็นอนาคตของกรุบ้าง หรือ เผื่ออนาคตยามที่เราต้องใช้เงินเกินความคาดหมายครับทำให้สามารถแปรสินทรัพย์ได้ โชคร้ายหรือโชคดีอีกอย่างของผมคือ นากาแบรนด์ที่ผมชอบ ๆ นั้นดั๊นเป็น แบรนด์เมนสตรีม ที่แมร่งขายแพงกว่าราคาป้าย ถามผมว่าผมยอมจ่ายมั๊ย ผมตอบเลยว่า ผมซื้อราคาพรีเมี่ยมมาล้วน ๆ ครับ ใครจะว่ายังไงก็แล้วแต่ครับ 

----- รอได้ เด๋วราคาก็ลง ------ ตอนนี้ผ่านมา 3 ปีแล้วจาก 6 กลางไป 7 กว่า ผมยังนึกไม่ออกว่ามันจะลงมาที่ลิสตอนไหน
----- มันเกินมูลค่าของมัน ------ คนเรานิยามมูลค่าไม่เหมือนกันครับ ผมโครตเชื่อแบบนั้น มูลค่าบางคนเป็นทอง ๆ มูลค่าบางคนเป็นเนื้องานแต่ตอนขายต้องกราบไหว้คนซื้อ มูลค่าบางคนคือเห็นราคาขึ้นแล้วดีใจ แต่มูลค่าของผม คือ ชอบครับ แพงไม่ว่าถ้ากูชอบและกูมีตัง กูซื้อหมด

มีอีกหลายเหตุผลของการสะสมครับ พูดออกทะเลไปเยอะต้องขออภัยคับ

ปล นากาไม่เมนสตรีมตอนซื้อดีใจ ตอนขายได้ดีใจยิ่งกว่า ผมก็ผ่านมาเยอะแล้วนะคับ ไม่ใช่แค่สายเมนสตรีม

*

BOB

• *
  • 8
ส่วนตัว ผมชอบก็ซื้อครับ สะสมนิดหน่อย แต่ไม่ค่อยชอบโดนพ่วงอ่ะครับ ช่วงนี้เลยสบายไม่เสียเงินครับ อิอิ

*

Filet

• *
  • 19

นาฬิกาของท่านสุลต่าน ดีใจวันซื้อกะอีกทีวันขาย  ;D ;D ;D
ดีใจอยู่สองวัน ;D ;D ;D

*

Filet

• *
  • 19
ก็แล้วทำไมไม่เล่นนาฬิกาที่เพื่อนๆชอบบ้างล่ะครับนายท่าน ;) ;) ;)

ของผมไม่รู้เรียกว่าอะไร ผมมีนาฬิกาอยู่สองกลุ่ม กลุ่มแรกคือนาฬิกาใช้งาน ตามโอกาสต่างๆและสถานที่ที่จะไป
กลุ่มที่สองคือนาฬิกาสะสม เป็นนาฬิกาที่ชอบอาจจะหายากไม่ค่อยเห็นใครมี หรือ ผลิตมาน้อย แต่ราคาต้องไม่แพงมากและมักจะรักเจ้าของมากครับ

ผมขอเรียกตัวเองว่า นักกึ่งสะสม ละกันครับ ด้วยสาเหตุที่ว่า นากาที่ผมมีและเคยมี มันมีตวามสะเปะสะปะ แต่ในนั้นมีความ ไม่สะเปะสะปะ ติดอยู่เสมอ  นั่นหมายถึงผมมักจะมีนากาเมนสตรีมติดกรุ พอให้มองเห็นอนาคตของกรุบ้าง หรือ เผื่ออนาคตยามที่เราต้องใช้เงินเกินความคาดหมายครับทำให้สามารถแปรสินทรัพย์ได้ โชคร้ายหรือโชคดีอีกอย่างของผมคือ นากาแบรนด์ที่ผมชอบ ๆ นั้นดั๊นเป็น แบรนด์เมนสตรีม ที่แมร่งขายแพงกว่าราคาป้าย ถามผมว่าผมยอมจ่ายมั๊ย ผมตอบเลยว่า ผมซื้อราคาพรีเมี่ยมมาล้วน ๆ ครับ ใครจะว่ายังไงก็แล้วแต่ครับ 

----- รอได้ เด๋วราคาก็ลง ------ ตอนนี้ผ่านมา 3 ปีแล้วจาก 6 กลางไป 7 กว่า ผมยังนึกไม่ออกว่ามันจะลงมาที่ลิสตอนไหน
----- มันเกินมูลค่าของมัน ------ คนเรานิยามมูลค่าไม่เหมือนกันครับ ผมโครตเชื่อแบบนั้น มูลค่าบางคนเป็นทอง ๆ มูลค่าบางคนเป็นเนื้องานแต่ตอนขายต้องกราบไหว้คนซื้อ มูลค่าบางคนคือเห็นราคาขึ้นแล้วดีใจ แต่มูลค่าของผม คือ ชอบครับ แพงไม่ว่าถ้ากูชอบและกูมีตัง กูซื้อหมด

มีอีกหลายเหตุผลของการสะสมครับ พูดออกทะเลไปเยอะต้องขออภัยคับ

ปล นากาไม่เมนสตรีมตอนซื้อดีใจ ตอนขายได้ดีใจยิ่งกว่า ผมก็ผ่านมาเยอะแล้วนะคับ ไม่ใช่แค่สายเมนสตรีม

อั๊ยยะ!!! มายไอด้อล ขอใช้สิทธิ์ VVIP เสี่ยมุ้ยลัดคิว ซื้อ RL sport แบบไม่ต้องพ่วงและไม่บวกพรีเมียมได้ป่าว อิอิ ;D ;D

อั๊ยยะ!!! มายไอด้อล ขอใช้สิทธิ์ VVIP เสี่ยมุ้ยลัดคิว ซื้อ RL sport แบบไม่ต้องพ่วงและไม่บวกพรีเมียมได้ป่าว อิอิ ;D ;D

เสี่ยฝากบอกว่าเสี่ยเองก็โดนพรีเมี่ยมแทบกะอักคับ  แต่เขย RL อย่างเสี่ย ไม่สะเทือนแน่นอน

*

LKS

• *
  • 5
ของผมแล้วแต่สถานการณ์เลยครับ   ตย. TUDOR GMT โดนบังคับพ่วง ผมขอผ่าน   ส่วน HARRODS โดนบวกอีกเท่าตัว แต่ดันเอาทันที    คิดๆดูแล้วตัว GMT รอกระแสตกเดี๋ยวก็กลับมาปกติเอง  ส่วน HARRODS นี่คงไม่มีปัญญาไปลงชื่อรอที่ LONDON แน่      แต่ที่แน่ๆทุกตัวที่ซื้อเพราะชอบเองล้วนๆ 95% อีก 5% ก็ตามกระแส