Hello Guest

ขอความคิดเห็นระหว่าง Grey Side Vs Harrods

• 12 Replies
  • 1143 Views
ขออนุญาต สอบถามความคิดเห็นครัน ระหว่าง Omega Grey Side of Moon กับ Tudor Harrods เพื่อนๆ มีความคิดเห็นว่า เรือนไหนน่าสนใจมากกว่ากันครับ ในกรุมีทั้งสองยี่ห้อนี้ รุ่นอื่น อยู่แล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้าต้องเลือก 1 ใน 2 เรือนนี้ ผมเลือก Tudor เพราะในภาพรวมดูสวยลงตัวกว่า และใส่ได้หลายโอกาสกว่าครับ แต่เอาจริงๆ ถ้ามีทั้ง 2 ยี่ห้ออยู่แล้ว ผมอยากเชียร์ให้ไปยี่ห้ออื่นมากกว่า เพราะโดยส่วนตัว ผมว่า speedmaster กับ black bay เริ่มมาแนวออกตัวใหม่ หรือตัว special edition โดยเปลี่ยนสีสรรไปเรื่อยๆ ทำให้ความเป็น original หายไปเรื่อยๆ ครับ ^^

*

muizard

• *
  • 48
  • Watch Horny
    • View Profile
ถ้าต้องเลือก 1 ใน 2 เรือนนี้ ผมเลือก Tudor เพราะในภาพรวมดูสวยลงตัวกว่า และใส่ได้หลายโอกาสกว่าครับ แต่เอาจริงๆ ถ้ามีทั้ง 2 ยี่ห้ออยู่แล้ว ผมอยากเชียร์ให้ไปยี่ห้ออื่นมากกว่า เพราะโดยส่วนตัว ผมว่า speedmaster กับ black bay เริ่มมาแนวออกตัวใหม่ หรือตัว special edition โดยเปลี่ยนสีสรรไปเรื่อยๆ ทำให้ความเป็น original หายไปเรื่อยๆ ครับ ^^

ต่อมาคงเป็น Seiko ละคับ อิอิอิ Black Bay กับผมนี่ เราซำ้รักไป ๆ มา ๆ กัยหลายครา ยาวบ้าง สั้นบ้างแต่เสร็จสมอารมณ์หมายทุกครั้งไป

ปล ที่ซำ้ไป ซำ้มานี่ออก AD Thai ทุกเรือนนะคับ มันก็เลย ชำ้ ๆ เลือดกระอัก แต่ไม่เปนไรคับ นากาเราชอบและคนขายสวย 2 เหตุผลนี่เพียงพอให้ผมเข้าไปสนุกกะมันละคับ

*

muizard

• *
  • 48
  • Watch Horny
ขออนุญาต สอบถามความคิดเห็นครัน ระหว่าง Omega Grey Side of Moon กับ Tudor Harrods เพื่อนๆ มีความคิดเห็นว่า เรือนไหนน่าสนใจมากกว่ากันครับ ในกรุมีทั้งสองยี่ห้อนี้ รุ่นอื่น อยู่แล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ

ขอตอบครับ
--- เนื้องาน วัสดุ เครื่องเครา Grey Side สิครับ
--- เรียบ ๆ ง่าย ๆ ได้ DNA เดิม ๆ ก็ ถูดอร์ ไปครับ
--- เรื่อง Limited นี่เป็นเรื่องส่วนบุคคลครับ ส่วนตัวผมขออนุญาตให้ Negative สำหรับผมครับ

สรุปเป็นผม ผมเลือก Grey Side ครับ แต่ข้อเล็กผมคงไป ถูดอร์ ตัวธรรมดา เก็บส่วนต่างไปลงเรือนอื่นครับ

*

Tanz

• *
  • 23
คู่นี้ราคาต่างกันเยอะนะ สองถึงสามเท่า ไม่น่าจะใช่คู่ต่อสู้กัน

Grey Side ได้เปรียบมากกว่า เป็นนาฬิกาจับเวลา วัสดุ หน้าปัดที่ลงตัว มีความเป็น speedmaster เต็มทุกสัดส่วน สะดุดตาดูโดดเด่นในการใช้งานทุกโอกาส
Harrods ก็เหมือน ๆ เดิม ต่างไปแค่สี ยังคงเป็นนาฬิกาดำน้ำในทุก ๆ กระเบียดนิ้ว ความเห็นส่วนตัวแล้ว ยังไม่สะดุดตา และ ยังคงให้ความเคยชินในแบบเดิม ๆ

ยังไม่รู้จุดประสงค์ของคุณเกี่ยวกับนาฬิกาสองเรือนนี้ จึงตอบตามความรู้สึกส่วนตัวเท่านั้น :)

grey side หล่อกว่าครับ

วัตถุประสงค์เพื่อการนำมาใช้งานน่ะครับ ตอนนี้เปรียบเทียบระหว่างสองตัวนี้ครับ ขอขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นน่ะครับ

วัตถุประสงค์เพื่อการนำมาใช้งานน่ะครับ ตอนนี้เปรียบเทียบระหว่างสองตัวนี้ครับ ขอขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นน่ะครับ
ถ้านำมาใช้งาน grey side คงได้เปรียบเยอะทั้งเรื่องวัสดุที่เป็นเซรามิกและเป็นรุ่นปกติที่หาได้เรื่อยๆ
ส่วน Tudor harrods ผมว่าคงเหมาะกับการเก็บสะสมมากกว่า เพราะจริงๆค่อนข้างหายากและราคาโดดไปพอสมควร

ทั้งนี้ทั้งนั้น หากท่าน จขกท ชอบตัว harrods มากกว่า ก็จัดเลยครับ ใส่ที่เราชอบไม่ต้องไปกังวลเรื่องราคาขายต่อหรือรอย

*

PAM

• *
  • 35
ผมว่า Tudor Harrods มัน Over Price อย่างแรงครับ และอนาคตก็ไม่ชัวร์ในแง่การสะสม
ส่วนตัวงบเท่ากันผมเลือก Omega ครับ

ส่วนตัว ถ้าเอา black bay ชนกับ seamaster อาจทำให้หวั่นไหวได้นิดหน่อย แต่สุดท้ายเลือก seamaster อยู่ดี

ถ้าเอา black bay มาชน Speed นี่ ผมเลือก speed แบบไม่ต้องคิด

แต่ส่วนตัวชอบ dark side มากกว่า

จากแฟน OMEGA ครับ

*

tyong

• *
  • 22
Grey Side ครับ แต่ขอเป็นมือสองสภาพดีๆครับ จะได้ไม่เจ็บตัวมาก  :)

ความเห็นส่วนตัว 2 เรือนนี้ไม่ค่อยเหมาะกับการซื้อมาใช้งานแบบ daily use เท่าไหร่ครับ 1861&1863 หรือ BB black ดูจะเหมาะกว่าครับ  :)

*

EK9

• *
  • 8
Grey side ดูคุ้มค่ากว่ามากทั้งหน้าตา วัสดุ ฟังค์ชั้นการใช้งาน แถมราคามือสองตอนนี้ น่าเล่นมากมายครับ

ส่วน tudor รุ่นนี้มันราคาโหดมากจริงๆ บวกจากรุ่นธรรมดาไปเยอะเลยครับ

ส่วนตัวผมเลือก Grey side มากกว่าครับ ;D