Hello Guest

ไม่มีกระดานซื้อขายแล้วเหรอครับ

• 12 Replies
  • 1061 Views
สวัสดีครับ
เคยเป็นสมาชิกนานมากแล้ว เพิ่งกลับเข้ามาใหม่ เห็นว่าไม่มีกระดานซื้อขายของแล้ว มีการเปลี่ยนแปลงอะไรหรือเปล่าครับ ผมคงตกข่าวไปนาน หากต้องการขายของพวก Strap ควรมุ่งหน้าไปที่ไหนดีครับ
ขอบคุณครับ

แสดงว่าไม่ได้เข้ามานานจริงครับ เพราะเว็บเราปิดไปร่วมสองปีได้หลังจากโดนบ็อททำลายฐานข้อมูล ฯลฯ จนเพิ่งจะกลับมาใหม่เมื่อไม่กี่เดือนก่อนนี้

กระดานซื้อขายยังไม่เปิดในเวลานี้ครับ แต่มีความตั้งใจว่าจะเปิดหากไม่ติดปัญหาอะไรครับ

*

KSW

• *
  • 43
    • View Profile
ผมเคยเป็นสมาชิกในอดีตเช่นเดียวกัน เมื่อ 10 ปีก่อน
หลังจากเวบล่มมาร่วมๆ 5-6 ปี หรือนานกว่านั้น ไม่แน่ใจ

แต่ถึงวันนี้แม้เวบจะกลับมาแล้ว แต่การ participate ของสมาชิก หายไปมาก เดาว่ามากกว่า 80% เทียบกับในอดีต
อาจเพราะว่าทุกๆ คนหนีไป เฟส IG หรืออื่นๆ  กันหมด

ผมเคยเป็นสมาชิกในอดีตเช่นเดียวกัน เมื่อ 10 ปีก่อน
หลังจากเวบล่มมาร่วมๆ 5-6 ปี หรือนานกว่านั้น ไม่แน่ใจ

แต่ถึงวันนี้แม้เวบจะกลับมาแล้ว แต่การ participate ของสมาชิก หายไปมาก เดาว่ามากกว่า 80% เทียบกับในอดีต
อาจเพราะว่าทุกๆ คนหนีไป เฟส IG หรืออื่นๆ  กันหมด

5-6 ปีเลยเหรอครับ ผมนึกว่าแค่ 2 ปีหรือเต็มที่ 3 ปีเสียอีก
ตอนนี้ทุกคนอยู่ใน Facebook หมดครับ อย่าง Facebook Group ที่เราสร้างมาเพื่อใช้งานชั่วคราวช่วงเว็บล่มก็มีคนเข้าเกือบ 20,000 คน มีโพสท์คึกคักมากมายทุกวัน ทั้งแบบชอบนาฬิกาจริงๆ และแบบเน้นค้าขายนาฬิกา ก็ว่ากันไป

หลังจากเว็บกลับมาใช้ได้ เรารู้อยู่แล้วว่าแทรฟฟิกก็จะนิ่งๆ เอื่อยๆ แต่เราก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรครับ เพราะว่าพื้นที่ตรงนี้ไม่ใช่ธุรกิจและไม่มีผลกำไรอยู่แล้ว จะมีคนเข้าหรือไม่มีก็ไม่ใช่ประเด็น

ที่แปลกใจที่สุด คือ ทุกวันนี้มีคนสมัครเข้าเว็บเฉลี่ยวันละ 5 คน แต่ไม่มีใครโพสท์อะไร เลยงงว่าสมัครเข้ามาทำอะไรกัน หรือทุกคนรอกระดานขายกันทั้งหมด ... เป็นสิ่งที่ผมยังหาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้ครับ

*

KSW

• *
  • 43
5555 ผมคงลืมไปล่ะคับ เพราะหลังจากเวบล่ม ผมก็ไม่ได้เข้ากลุ่มใดๆ

รอ ร๊อ รอ อย่างเดียว เพิ่งมารู้ว่า สยามนากา มีเวบแล้วเมื่อตอนสมัครเนี่ย

ผมเลยสรุปเอง เออเอง ว่า 5 6 ปี คับ 5555

มีใครพอจะแนะนำกลุ่มใน Facebook ที่มีซื้อขายนาฬิกาและสายต่างๆให้สักกลุ่มสองกลุ่มได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

*

KSW

• *
  • 43
เยอะเลยครับแต่เข้าแค่ 1 กลุ่มพอ เพราะพ่อค้าลงขายทุกกลุ่มอยู่แล้ว

ลองค้นหาคำว่า ซื้อขาย Rolex คับ มีเพียบ

เยอะเลยครับแต่เข้าแค่ 1 กลุ่มพอ เพราะพ่อค้าลงขายทุกกลุ่มอยู่แล้ว

ลองค้นหาคำว่า ซื้อขาย Rolex คับ มีเพียบ

พอดีมีสาย Buckle PAM จะขายนิดหน่อยครับ เลยขอลงซัก 2 กลุ่ม  ;D

พอดีมีสาย Buckle PAM จะขายนิดหน่อยครับ เลยขอลงซัก 2 กลุ่ม  ;D

ถ้าพิมพ์อย่างนี้ก็จะผิดกฎของที่นี่นะครับ

มาตอบพี่ Ruckdee ครับ สมัครเข้ามาอ่าน แต่ไม่ค่อยได้ตอบครับ ^^

*

MrBuai

• 185
ผมไม่ได้เข้ามาทุกวัน แต่เข้ามาทีไรก็จะตอบอะไรเท่าที่ตอบได้ครับ :P

ผมอ่านบ่อยครับ แต่ไม่ได้ตอบอะไรครับ

5-6 ปีเลยเหรอครับ ผมนึกว่าแค่ 2 ปีหรือเต็มที่ 3 ปีเสียอีก
ตอนนี้ทุกคนอยู่ใน Facebook หมดครับ อย่าง Facebook Group ที่เราสร้างมาเพื่อใช้งานชั่วคราวช่วงเว็บล่มก็มีคนเข้าเกือบ 20,000 คน มีโพสท์คึกคักมากมายทุกวัน ทั้งแบบชอบนาฬิกาจริงๆ และแบบเน้นค้าขายนาฬิกา ก็ว่ากันไป

หลังจากเว็บกลับมาใช้ได้ เรารู้อยู่แล้วว่าแทรฟฟิกก็จะนิ่งๆ เอื่อยๆ แต่เราก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรครับ เพราะว่าพื้นที่ตรงนี้ไม่ใช่ธุรกิจและไม่มีผลกำไรอยู่แล้ว จะมีคนเข้าหรือไม่มีก็ไม่ใช่ประเด็น

ที่แปลกใจที่สุด คือ ทุกวันนี้มีคนสมัครเข้าเว็บเฉลี่ยวันละ 5 คน แต่ไม่มีใครโพสท์อะไร เลยงงว่าสมัครเข้ามาทำอะไรกัน หรือทุกคนรอกระดานขายกันทั้งหมด ... เป็นสิ่งที่ผมยังหาคำตอบให้ตัวเองไม่ได้ครับ

55 ของผมรออุ่นเครื่องอยุ่ครับ ร้อนเมื่อไหร่เมื่อนั้น 5555