Hello Guest

ย้อนอดีตกับกระทู้แกะกล่อง มันรู้สึกว่าโพสยากหน่อยแต่มีความสุขทุก ๆ ครั้งที่ได้โพสแกะกล่อง ^^

• 26 Replies
  • 1261 Views
*

KornMeedee

• *
  • 29
  • The Best Solution For All Factory
    • View Profile
    • www.meedeesolution.com
มาย้อนอดีตย้อนความรู้สึกในการแกะกล่องกันหน่อยครับ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วย
เพราะเนื่องจากไม่ได้โพสนาน และไม่ค่อยชำนาญในการฝากรูปเลยทดสอบก๊อปปี้จากเฟสมาวางดูครับ

กระทู้แกะกล่องแรกของบ้านหลังใหม่และก็เป็นกล่องแรกของปี 2019 เช่นกันครับ

Big Box ใหญ่สมกับระดับตำนานพร้อมกับโลโก้ที่คุ้นเคย

The Best Solution For All Factory

*

KornMeedee

• *
  • 29
  • The Best Solution For All Factory
กล่องในอลังการงานสร้างเช่นกัน ผิดกับสมัยก่อนที่มากับกล่องแดง ๆ ลอก ๆ อย่างกับฟ้าและเหว 55

The Best Solution For All Factory

*

KornMeedee

• *
  • 29
หนังสือคู่มือพร้อมกับหนังสือประวัติของนาฬิการะดับตำนานที่มาอย่างอลังการงานสร้างมากในครั้งนี้ พร้อมหนังสือแนะนำวิธีการเปลี่ยนสาย

*

KornMeedee

• *
  • 29
SPEED MASTER MOONWATCH 1863 ที่เราคุ้นเคยกันเป็นอย่างดี ทาง Omega จัดทำแพ็คกิ้งกล่องและอุปกรณ์มาได้อย่างเหมาะสมกับราคา
และความเป็นตำนานของนาฬิกาผู้ถูกบททดสอบจากนาซ่าอย่างสมบุกสมบัน จนได้ไปเดินเล่นบนดวงจันทร์อย่างสมศักดิ์ศรี อุปกรณ์จัดเต็มทั้งสายนาโต้
สายรัดขอมือที่ใส่กับชุดอวกาศ กล้องขยาย ที่เปลี่ยนสายพร้อมสปริงบาร์สำรอง จัดมาให้อย่างอลังการงานสร้างมาก ๆ

*

KornMeedee

• *
  • 29
ชอบ ๆ มากสำหรับสายนาโตที่แถมมา อยากให้ทาง Omega เองมีแถมมาในทุก ๆ รุ่น  หรือท่านในมีไม่ได้ใช้ส่งต่อมาได้ครับผมชอบ เบาดี อิอิ

*

KornMeedee

• *
  • 29
เครื่องหมายสัญลักษณ์ที่คุ้นตา ใส่มาในกล่องด้วยอันอย่างใหญ่ สงสัยให้มาประดับกล่องแต่ก็ เท่ ดี 

*

KornMeedee

• *
  • 29
ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาดูจนจบ กระทู้แรกของการแกะกล่องของผม เหมือนความรู้สึกเก่า ๆ มันค่อย ๆ กลับมา บรรยากาศในสมัยก่อน
ที่ได้แกะกล่องและอัพโหลดรูปลงโชว์กันในเวบสยามนาฬิกา ก่อนมีเฟสบุ๊ค มันก็เป็นเสนห์เฉพาะตัวที่ไม่มีเหมือนใครดีครับ ลองโพสกันดูครับไม่ยาก ๆ
ผมทำได้ใคร ๆ ก็ทำได้ 5555 ตอนนี้มีความสุขในการส่องครับ ใส่มา 5 วัน ครบเจ็ดวันค่อยถอด 5555

ยินดีกับนาฬิกาเรือนใหม่ด้วยครับ และตามธรรมเนียมของชาวสยามนาฬิกา อย่าลืมใส่นอนนะครับ ^^

ยินดีด้วยครับ ส่วนของที่แถมคงไม่ได้แถมมาฟรี คิดตังหมดครับ 555

*

KornMeedee

• *
  • 29
ใส่นอนครับ ตามธรรมเนียมปฎิบัติ ครบ 7 วัน ค่อยเปลี่ยนใส่เรือนอื่น 555

ใช่ครับรายการของแถมแต่บวกราคาขึ้นไปทำใจครับ สมัยก่อนแสนต้นดันไม่เอา ราคาไกลไปถึงดวงจันทร์ถึงมาสอย ทำใจแล้วครับ 555

*

sua

• *
  • 8
พี่ข้อมือขนาดเท่าไหร่เหรอครับ มีรูปขึ้นข้อไหมครับ  ;D

*

KornMeedee

• *
  • 29
พี่ข้อมือขนาดเท่าไหร่เหรอครับ มีรูปขึ้นข้อไหมครับ  ;D

จัดให้ครับข้อมือไม่ใหญ่ครับ น่าจะ 5 - 6 " ต้องการรูปเพิ่มมุมไหนบอกได้นะครับ  ;)

ไม่เห็นกระทู้แกะกล่องมานานแสนนานแล้ว ขอบคุณที่ช่วยกันสร้างสีสันให้กับบอร์ดนะครับ