Hello Guest

ขอคำแนะนำค่ะ จะเริ่มสะสมนาฬิกาเรือนแรก

• 14 Replies
  • 1039 Views
สวัสดีค่ะพี่ๆทุกคน
หนูสนใจจะเริ่มเก็บสะสมนาฬิกาสักเรือนค่ะ ที่มองอยู่ตอนนี้เป็น Rolex sport ค่ะ
กำลังลังเลว่ารุ่นไหนดีที่อยู่ในงบตอนนี้เป็น GMT Green hand กับ Sub date หน้าดำ
เน้นสะสมไปแล้วไม่ขาดทุนก็พอค่ะ  ;D

อยากขอคำแนะนำจากพี่ๆหน่อยค่ะ
หรือมีกระทู้ไหนแนะนำมือใหม่มากๆพอให้อ่านไหมคะ หาไม่เจอค่ะ
พวกการดูแลรักษานาฬิกา หรือวิธีเลือกนาฬิกา หรือถ้ามีข้อแนะนำอะไรสามารถแนะนำได้เลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ  :D

*

chain

• *
  • 11
    • View Profile
ฟังก์ชั่น gmt ใช้งานได้มากกว่า ในการเดินทางต่างประเทศนะครับ ซึ่งราคาตอนนี้ก็วิ่งไปพอสมควร ส่วน sub ceramic ราคายังไม่วิ่งไปมากมาย ส่วนตัวผมว่า ถ้าจะลงทุน ควรจะลงในตัว sub ceramic มากกว่านะครับ แต่อนาคตไม่มีใครรู้ครับ ว่าต่อไปราคาทั้ง 2 ตัวนี้ ตัวไหนจะขึ้นเยอะ หรือไม่ขึ้น  เลือกในสิ่งที่ชอบที่สุดดีกว่านะ

*

KornMeedee

• *
  • 29
  • The Best Solution For All Factory
    • www.meedeesolution.com
สวยงามทั้งคู่ครับ ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวแล้วครับ
แอบกระซิบว่าสาว ๆ ใส่ซับ ดูเท่ งามมาก ๆ ครับ
The Best Solution For All Factory

ฟังก์ชั่น gmt ใช้งานได้มากกว่า ในการเดินทางต่างประเทศนะครับ ซึ่งราคาตอนนี้ก็วิ่งไปพอสมควร ส่วน sub ceramic ราคายังไม่วิ่งไปมากมาย ส่วนตัวผมว่า ถ้าจะลงทุน ควรจะลงในตัว sub ceramic มากกว่านะครับ แต่อนาคตไม่มีใครรู้ครับ ว่าต่อไปราคาทั้ง 2 ตัวนี้ ตัวไหนจะขึ้นเยอะ หรือไม่ขึ้น  เลือกในสิ่งที่ชอบที่สุดดีกว่านะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ลังเลเพราะชอบทั้ง 2 ตัวเลย ราคาตอนนี้ GMT รู้สึกว่าแรงมากค่ะ แต่ชอบฟังก์ชั่นดูเวลาหลายประเทศได้นี่แหละค่ะ ขอสอบถามอีกนิดค่ะไม่ทราบจริงๆ Rolex ที่ตัดสายแล้วราคาจะไม่ดีเท่าแบบยังไม่ตัดสายหรอคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 😁

สวยงามทั้งคู่ครับ ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวแล้วครับ
แอบกระซิบว่าสาว ๆ ใส่ซับ ดูเท่ งามมาก ๆ ครับ

;D ;D  ไม่ใหญ่เกินไปใช่ไหมคะ กลัวว่าจะใหญ่เกินข้อมือผู้หญิงค่ะ ยังไม่มีโอกาสได้สัมผัสตัวจริงเลยสักรุ่นค่ะ

ขอบคุณที่เข้ามาแนะนำนะคะ

*

chain

• *
  • 11

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ลังเลเพราะชอบทั้ง 2 ตัวเลย ราคาตอนนี้ GMT รู้สึกว่าแรงมากค่ะ แต่ชอบฟังก์ชั่นดูเวลาหลายประเทศได้นี่แหละค่ะ ขอสอบถามอีกนิดค่ะไม่ทราบจริงๆ Rolex ที่ตัดสายแล้วราคาจะไม่ดีเท่าแบบยังไม่ตัดสายหรอคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 😁

สายที่ไม่ตัด คือนาฬืกาที่ยังไม่ได้มีการใส่นะครับ (นาฬิกาใหม่ทุกตัว ไม่มีการตัดสาย) ราคาจึงต้องดีกว่าที่โดนตัดแล้ว(มีการใส่แล้ว) แม้ว่าจะเป็นการซื้อมาเก็บ 10 ปี แล้วไม่ตัดสาย จึงอุปมาเหมือน เทียบนาฬิกาใหม่ครับ ดังนั้นสภาพโดยรวมทุกอย่าง ย่อมดีกว่า ราคาจึงสูงกว่า ครับ

ตอนนี้เจอราคาตัว SUB DATE ของใหม่ ลงวันที่ 03/2019 370k ถือว่าแพงไปไหมคะ

ตอนนี้เจอราคาตัว SUB DATE ของใหม่ ลงวันที่ 03/2019 370k ถือว่าแพงไปไหมคะ
เว็บนี้ไม่ให้คุยเรื่องราคาครับผม

*

KSW

• *
  • 43
ผมชอบ ผญ ใส่ เด มากกว่านะคับ Sub กะ GMT มันอ้วน ดูไม่สวย

*

OMAHA

• **
  • 54
ผู้หญิงใส่ ก่อนซื้อ ควรลองไปทาบดูก่อนนะ

[/size][size=78%]ถ้าข้อมือไม่ใหญ่พอ จะใส่ไม่สวย และบางทีจะรู้สึกหนักเกินไป[/size]

เรือน 31mm น่าจะเป็นคำตอบที่ดีกว่า เลือกรุ่นดีๆ ขายต่อไม่เจ็บ
แต่แนะนำที่เราชอบดีกว่า ไม่ชอบซื้อมาก็ไม่ได้ใส่

ขอบคุณทุกความเห็นมากๆค่ะ ขออนุญาตอัพเดต
ไปรับน้องเค้ามาอยู่ด้วยแล้วนะคะ หวังว่าจะไม่ดื้อไม่ซนค่ะ  ;D

ยินดีด้วยครับ :o :o

*

MrBuai

• 184
sub ดำครับ อยู่ได้นานตลอดกาล  :D

*

chain

• *
  • 11
ยินดีด้วยครับ :) :)