Hello Guest

ขอคำแนะนำ Tudor black bay

• 12 Replies
  • 1962 Views
ขอคำแนะนำ Tudor black bay
« on: June 04, 2019, 09:38:22 pm »
Tudor black bay ซื้อแล้วราคาตกเยอะมั้ยครับ
แล้วระหว่างตัวโลโก้กุหลาบ (มือสอง) ที่ใช้เครื่อง eta กับรุ่นใหม่ที่ใช้เครื่อง in house ตัวไหนน่าซื้อกว่ากันครับ
ขอบคุณครับ

Re: ขอคำแนะนำ Tudor black bay
« Reply #1 on: June 05, 2019, 09:57:56 am »
tudor ซื้อมาใส่/ซื้อมาเก็บ ยังไงราคาก็ตกครับ น่าจะหายไปประมาณ 2-3 หมื่น(เทียบจากราคาซื้อจาก shop)
ผมเลือก in house ครับ
ถ้าชอบก็ซื้อมาใส่ครับ ใส่ลุยๆ ไม่ต้องแคร์อะไร
แต่ถ้ามองว่าอยากใส่ให้คนเห็นว่าเราใส่นาฬิกาแพง แนะนำซื้อแพม/โอเมก้า (ในงบใกล้กัน)ครับ เพราะ tudor โนเนม ในสายตาคนทั่วไป
ป.ล.ความคิดส่วนตัวของผมคนเดียวนะครับ

*

hydelack

• *
  • 44
  • Tanny Watch
    • View Profile
« Reply #2 on: June 05, 2019, 11:02:13 am »

Tudor black bay ซื้อแล้วราคาตกเยอะมั้ยครับ
แล้วระหว่างตัวโลโก้กุหลาบ (มือสอง) ที่ใช้เครื่อง eta กับรุ่นใหม่ที่ใช้เครื่อง in house ตัวไหนน่าซื้อกว่ากันครับ
ขอบคุณครับ

TUDOR ในมุมมองส่วนตัว : ราคาน่าสนใจและคุ้มค่ามากๆกับคุณภาพที่ได้

- ราคาหน้ากุหลาบ(มือสอง) ราคาดีนะครับ ที่สำคัญเป็น Discon. ราคาก็จะไม่ลงมากอีกแล้ว...แต่อนาคตบอกไม่ได้ครับ
- ราคาหน้าโล่เป็นเครื่องใหม่ สำรองพลังงานมากกว่าตัวกุหลาบ แต่ราคามือสองถูกกว่าหน้ากุหลาบ ซึ่งก็คุ้มค่าเช่นกัน

มุมมองด้านคุณภาพผมคิดว่าทั้งคู่ถ้าเป็นมือสอง คุ้มค่าไม่แตกต่างกันครับขึ้นกับงบประมาณเรามากกว่า

ผมเคยเขียนรีวิวบ้านๆไว้ในนี้ครับเผื่อไว้ตัดสินใจดูครับผม : [/size]https://pantip.com/topic/38033804
« Last Edit: June 05, 2019, 11:04:29 am by hydelack »
Siamnaliga FB Fanpage

*

MrBuai

• 185
« Reply #3 on: June 05, 2019, 11:56:37 pm »
ขอบคุณครับ

ถ้าไม่นาฬิกาที่อยู่ในกระแสการปั่นราคา ยังไงก็ตกเป็นเรื่องปกติครับ

และถ้าให้เลือก ผมเลือกเครื่อง in-house มากกว่าครับ ราคาต่างกันไม่มากแต่ได้อะไรจากเครื่องใหม่มากกว่าครับ

*

sixx

• *
  • 16
« Reply #4 on: June 06, 2019, 01:23:35 pm »
คุณภาพดีครับ ถ้าชอบ สมราคาคุณภาพตัวเรือนและวัสดุมาก  8)
แต่มันเป็นน้อง Rolex ในสายตาคนทั่วไป Tudor ก็ยังคงเป็น Tudor

BB ราคามือสองคุ้มที่สุด ส่วนราคา on hold ยาวๆ ผมว่าทรงๆ แต่มันไม่ขึ้นจนปั่นกันหนักตามกระแส เพราะมันมี Rolex ค้ำคอ (แต่ระยะยาวกว่านั้นไม่มีใครทราบได้)

สำหรับคนข้อมือใหญ่ เกินหกนิ้วกว่าขึ้นไป ผมว่าใส่แล้วสวยครับ แต่คนข้อมือเล็ก ผมว่าสายเหล็กมันใส่ไม่มีความสบายเลย คหสต ครับ

*

KSW

• **
  • 56
« Reply #5 on: June 07, 2019, 09:44:15 am »
คุ้มคับ ต้องมือ 2 เท่านั้นนะคับ อย่าซื้อมือ 1 ส่วนจะ ETA หรือ Inhouse ไม่ต่างมาก เพราะไม่ได้ปั๊มตรา Rolex ถ้าปั๊ม Rolex ETA แพงกว่าแน่นอน

แต่แนะนำให้ดู เพลากลอส ด้วยนะ สวยมาก

« Reply #6 on: June 07, 2019, 03:04:06 pm »
ผมเลือก in house ครับ แต่คิดว่าถ้าซื้อตัวนี้แล้วหัวใจคุณต้องอยากได้ Rolex SUB แน่นอน อีกทางผมว่าเก็บตังต่อเพื่อ SUB ดีกว่า

« Reply #7 on: June 08, 2019, 09:03:16 pm »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

*

hydelack

• *
  • 44
  • Tanny Watch
« Reply #8 on: June 10, 2019, 04:47:18 pm »
ผมเลือก in house ครับ แต่คิดว่าถ้าซื้อตัวนี้แล้วหัวใจคุณต้องอยากได้ Rolex SUB แน่นอน อีกทางผมว่าเก็บตังต่อเพื่อ SUB ดีกว่า

แต่คิดว่าถ้าซื้อตัวนี้แล้วหัวใจคุณต้องอยากได้ Rolex SUB แน่นอน อีกทางผมว่าเก็บตังต่อเพื่อ SUB ดีกว่า<< เห็นด้วยนะครับพี่ ฮ่าๆ
Siamnaliga FB Fanpage

*

Net

• *
  • 43
  • #ทีมสวพพ
« Reply #9 on: June 16, 2019, 01:49:27 pm »
ผมมี sub แต่ก็ยังมาซื้อ tudor ครับ ผมว่ามันเปลี่ยนสายและมีลูกเล่นที่สนุกกว่า
ถ้าชอบต้องไม่กลัสขาดทุนครับ ของซื้อมาใช้งาน

« Reply #10 on: June 20, 2019, 08:26:36 am »
แล้วถ้าเทียบตัว bb bronze กับ bb ธรรมดา พี่ๆคิดว่าตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ

*

Net

• *
  • 43
  • #ทีมสวพพ
« Reply #11 on: June 20, 2019, 11:58:13 am »
แล้วถ้าเทียบตัว bb bronze กับ bb ธรรมดา พี่ๆคิดว่าตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ

แล้วแต่ชอบจริงๆครับอันนี้

« Reply #12 on: July 04, 2019, 03:08:39 am »
Blackbay ต้อง 58 เท่านั้นครับราคาแข็งสุดละในบรรดา BB ด้วยกัน