Hello Guest

นาฬิกาเพิ่งได้มา ap Offshore grey ตรวจเช็คแล้ว เดินช้า 21 วินาที /วัน ถือว่าต้องล้างเครื่องไหม๊

• 8 Replies
  • 1031 Views
ตามหัวข้อกระทู้. ไปตรวจเช็คแล้ว. ปรากฎว่า เดินช้า 21วินาที ต่อ วัน. 

จำเป็นต้องล้างเครื่องไหม้ครับ พอดีนาฬิกายังสามารถคืนญาติได้

@@@@ คือคิดว่าถ้าต้องล้างเครื่อง  ก็ว่าจะคืนญาติดีกว่า  แต่ถ้าไม่จำเป็นต้องล้างเครื่องในตอนนี้.   แล้วอาการเดินช้าขนาดนี้.  จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆในระยะเวลาใกล้ๆนี้อีกไหม้ครับ

ประเด็นคือ &&&&. ถ้าเดินช้าประมาณนี้แล้ว. ยังถือว่าพอรับได้ ไม่ผิดปกติจนขนาดต้องส่งล้าง.  . ก็จะได้รับมาดูแลต่อ  คือกลัวว่า เดินช้าแบบนี้ ยังไงๆภายใน 1-2 ปี ก็ต้องส่งล้างแน่นอน. ผมจะได้รีบคือญาติดีกว่าครับ

ได้ถามค่าล้างเครื่องแล้ว ประมาณ 30000 ( ศูนย์)  ถ้าร้านข้างนอกที่เชื่อถือได้ก็ 20000 up.

ควรล้างเครื่อง .. ถ้าไม่อยากล้างก็คืนเค้าไป

มันอาจเป็นอะไรที่มากกว่าแค่การล้างเครื่องแล้วหายก็ได้ ... ที่เคยเจอมา นาฬิกาที่ไม่ได้ล้างเครื่องนานๆ จะเด็นเร็ว ไม่ใช่เดินช้า
« Last Edit: July 19, 2019, 01:51:59 pm by ใจแมว »

*

PaaH

• *
  • 11
    • View Profile
ไม่แน่ใจว่าจะเป็น Case เดียวกับ Offshore ที่ผมมีไหมนะครับ
ช่วงแรกๆจะเดินช้า ใช้ๆไปก็หยุดเดินไปเลย สุดท้ายก็ส่งช่างเสียเงินอยู่ดี

ส่วนตัวคิดว่า ถ้าได้ราคามาถูกกว่าตลาดมากก็เอาไปล้างแล้วใช้ต่อได้ แต่ถ้าราคาพอๆกับตลาดก็คืนครับ

ตามหัวข้อกระทู้. ไปตรวจเช็คแล้ว. ปรากฎว่า เดินช้า 21วินาที ต่อ วัน. 

จำเป็นต้องล้างเครื่องไหม้ครับ พอดีนาฬิกายังสามารถคืนญาติได้

@@@@ คือคิดว่าถ้าต้องล้างเครื่อง  ก็ว่าจะคืนญาติดีกว่า  แต่ถ้าไม่จำเป็นต้องล้างเครื่องในตอนนี้.   แล้วอาการเดินช้าขนาดนี้.  จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆในระยะเวลาใกล้ๆนี้อีกไหม้ครับ

ประเด็นคือ &&&&. ถ้าเดินช้าประมาณนี้แล้ว. ยังถือว่าพอรับได้ ไม่ผิดปกติจนขนาดต้องส่งล้าง.  . ก็จะได้รับมาดูแลต่อ  คือกลัวว่า เดินช้าแบบนี้ ยังไงๆภายใน 1-2 ปี ก็ต้องส่งล้างแน่นอน. ผมจะได้รีบคือญาติดีกว่าครับ

ได้ถามค่าล้างเครื่องแล้ว ประมาณ 30000 ( ศูนย์)  ถ้าร้านข้างนอกที่เชื่อถือได้ก็ 20000 up.

เท่าที่มองหลังเครื่อง. ถ้าต้องล้างคงต้องขันสกรูเพื่อเปิดฝาหลัง.  เลยกังวลว่าจะทำให้เสียราคา กรณีเราจะขาย. มันมีผลต่อราคามากไหม้ครับ
หรือศูนย์มีเครื่องมือเปิดฝา แบบที่น๊อตจะไม่มีร่องรอยเลย ได้ไหม้หรือยังไงก็ต้องมีรอยแน่นอน

*

Olae

• *
  • 47
ถ้าคืนได้ เป็นผมจะคืนครับ ถ้าในกรณีที่ไม่คืนแล้วส่งล้างเครื่อง ราคาต่างไม่เท่าไหร่เข้าศูนย์ดีกว่าครับ สบายใจกว่าเยอะ

ถ้าคืนได้ เป็นผมจะคืนครับ ถ้าในกรณีที่ไม่คืนแล้วส่งล้างเครื่อง ราคาต่างไม่เท่าไหร่เข้าศูนย์ดีกว่าครับ สบายใจกว่าเยอะ

ล้างเรื่อง 0. ประมาณ 30000 ++

Expert. ประมาณ 20000++

แต่ที่กังวลคือ เปิดฝาหลัง น๊อตเป็นรอยขันสกรู.  อนาคตจะขายต่อ กลัวว่ามันเสียราคา.น่ะครับ

*

Ton91

• *
  • 20
เข้าศูนย์สบายใจได้ในระดับนึงครับว่าโอกาสที่น๊อตจะเป็นรอยน้อยกว่า ถ้าเป็นรอยจริงๆทางศูนย์น่าจะสามารถเปลี่ยนน๊อตให้ได้ครับ

ถ้าชอบรุ่นนี้มากๆ ซื้อเรือนที่เดินตรง สักวันมันก็ต้องล้างเครื่องอยู่ดี ผมว่าขอญาติให้ช่วยออกค่าล้างเครื่องให้ก็เป็นอีกทางเลือกครับ

- ต่อรองเจ้าของเดิมให้ทำการล้างเครื่องที่ศูนย์ให้ก่อนครับ ถ้าเดินตรงก็สัญญาว่าจะรับมาดูแลด้วยราคาที่ตกลงกัน
- ขอต่อรองส่วนลด 50,000 บาท ค่าประกันความเสียวในอนาคต แล้วค่อยๆพิจารณาหาที่ service เอง

- นาฬิกาผมเคยเดินช้ามาก วันนึงหายไปเกือบ 20 นาที ช่างบอกว่าเกิดจากน้ำมันแห้ง (นาฬิกาไม่ได้ service มาเกือบ 10 ปี)
- ถ้ากังวลเรื่องร่องรอยหลัง service ไปศูนย์ดีกว่าครับ มันยังพอคุยกันได้เรื่องการเปลี่ยนอะไหล่
- ร่องรอยหลัง service ที่เกินจากศูนย์บริการของยี่ห้อนั้นๆเอง ผมว่าผู้ซื้อก็ยังพอรับกันได้นะครับ (แต่ก็โดนหักราคาไปตามสภาพจริง)

เดินเร็ว 21 sec ต่อ 24 hrs ผมว่าเดินผิดเพี้ยนไปเกินมาตรฐานที่ผู้ผลิตตั้งไว้เยอะครับ