Hello Guest

มีใครเป็นเหมือนผมไหมครับ

• 13 Replies
  • 1235 Views
1.มือซ้ายใส่นาฬิกาเข็ม มือขวาใส่ hr tracker
2.มี rl gmt แต่เวลาไป ตปท.ใส่ไปแต่ hr tracker  เอาไว้นับก้าว เพราะเน้นเดิน กับกลัวนาฬิกาหาย
3. มี pp  rl แต่ลึกๆชอบ swatch และไม่กล้าใส่ อายุมากแล้ว 55
4.นาฬิกาแพงๆ ต้องฟาดโต๊ะ หรือ อะไรซักอย่าง ให้มีรอย ซักครั้งสองครั้ง  แต่พอปลงได้ ไม่สนใจแล้ว  ก็จะไม่โดนอะไรอีกเลย
5. อยากกลับไปไม่รู้จักแบรนนาฬิกา แบบชนิดมีเรือนเดียวใส่ทุกงาน ไม่ต้องเสียเวลาคิด 

ข้อ 1 ครับ เหมือนกัน

*

3H

• *
  • 8
    • View Profile
ข้อ 5 เป็นแนวคิดที่น่าสนใจมากครับ  ;D

ข้อ 4 เป็นครับ แต่แค่ปลงได้ ไม่ถึงกับไม่โดนอะไรอีก
« Last Edit: July 22, 2019, 11:04:07 pm by ruckdee »

*

Ton91

• *
  • 20
ข้อ 5 ครับ

*

OMAHA

• **
  • 63
สำหรับผม ซื้อนาฬิกาแพงๆ มาก็ต้องใส่
เวลาไป ตปท. ประเทศที่ปลอดภัยก็เอาไปด้วย
แต่ถึงจะเป็นประเทศที่ปลอดภัย ก็ยังเสียวอยู่ดี เช่น Japan
เวลาลง onsen ผมก็ใส่ลงไปด้วยเลย ทั้งผมและภริยา กลัวพัง ก็กลัว แต่กลัวหายมากกว่า
(ใส่มาหลายทีแล้วนะ ก็ไม่เห็นพัง ไม่มีอาการอย่างอื่น Sub, Deepsea, DJ SS แต่ถ้าเป็นตัว TT ทองมีเปลี่ยนสี)

สรุป ผมซื้อมาแล้ว ต้องใช้ให้คุ้ม ไม่ได้ซื้อมาเก็บ หรือซื้อมาขาย เพียงแต่ใช้ให้ระวังและรักษาสภาพให้ดี

*

PaaH

• *
  • 11
ซื้อมาแพงยิ่งต้องใส่ให้คุ้มครับ ผมใส่ทุกเรือนที่ซื้อ ไม่ใช่ซื้อมาเพื่อรอส่งต่อให้คนอื่นเอาไปใส่
กรณีเดียวที่ไป ตปท. แล้วไม่ใส่คือจะไปซื้อเพิ่มแล้วใส่กลับมาเลย ;D

ผมชอบความรู้สึกของ จขกท ทุกข้อเลยครับ เป็นความคิดของคนที่มีพร้อมแล้วและรักนาฬิกาครับ
สำหรับผมชอบใส่นาฬิกาแบบที่ใช้ได้ในทุกโอกาสโดยถ้ากระแทกก็ไม่กลัวพังครับ

*

sixx

• *
  • 17
 :)  เป็นเหมือนกัน ข้อ 1 และ 4 ครับ

นาฬิกาซื้อมาแล้วต้องใส่ อย่าหลงไหลแค่ให้มันวางในกล่องเฉยๆ 8)

*

SVK

• **
  • 56
ตอนนี้ไม่สนเรื่องแบรนด์  ขอให้สวยถูกใจเป็นพอครับ

*

gttle

• *
  • 14
ข้อ 5 ครับ....ตอนซื้อนาฬิกาใหม่ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลยแต่ก็มีความสุขดีซื้อที่ชอบใส่เรือนเดียวเป็นปียี่ห้อไม่สนสวยก็ซื้อ.......พอเริ่มมีกำลังมาจับตัวแพงๆข้อแม้เริ่มเยอะคิดเยอะเงื่อนไขเยอะรุ่นฮิตมั๊ยราคาเป็นไงอนาคตฯลฯ...ช่วงก่อนพอดีมีเหตุขายหมดแล้ว(หมุนเงิน 55).......พอตอนนี้โล่งแล้วจะซื้อใหม่กำลังพยามกลับไปเป็นแบบทีแรกครับพอแล้ววิ่งตามคนอื่น....เอาที่ชอบเรือนเดียวใส่มันทุกวัน 55
« Last Edit: July 25, 2019, 11:58:28 pm by gttle »

ข้อ 4 ครับ.... ทุกวันนี้ยังทําใจไม่ค่อยได้ ประมานว่า ยิ่งระวังยิ่งโดน เรือนไหนรักมากไม่ค่อยได้ใช้ ยิ่งโดน!!!!  GARMIN ใส่เวลาลุย มันไม่เคยโดนไรหนักๆ กลับบ้านไร้รอยตลอดอ่ะ เซงงงงง.....มีเทคนิคเปลี่ยนวิธีคิดใหม่ ให้ปลง ให้ทำใจได้บ้างมั๊ยครับ :(

*

ACP

• *
  • 1
ผมก็ทำแบบเดียวกับข้อ 2 ของพี่ครับ

เคยมีคนรู้จักโดนล็อคคอเอา Rolex ไปทั้งที่ลอนดอน+สวีเดน

ส่วนมากเวลาเดินทางผมมักจะไม่ใ่นาฬิกาไปเลย...(เผื่อได้เพิ่มขากลับ  ;D )

*

Pui

• *
  • 15
  • Nothing is permanent
ข้อ 4 เลยครับ เป็นกับทุกเรือนที่มีครับ
Nothing is permanent