Hello Guest

นอกจากได้นาฬิกาแล้ว ก็ได้"สามี"มาคนนึง 555++

• 22 Replies
  • 580 Views
*

Giggy

• *
  • 11
    • View Profile
คิดถึงจิปาถะ คิดถึงสยามนาฬิกาจังเลย

นึกกว่าบอร์ดแห่งมิตรภาพจะไม่ได้กู้กลับมาซะแล้ว หลังจากบอร์ดล่ม Facebook ก็เข้ามาแทนที่ สมาชิกในบอร์ดก็ปรับไปเป็นเพื่อนกันใน FB มีชีวิต มีตัวตน เห็นไลฟ์สไตล์ ชัดเจนมากขึ้น เรื่องราวต่างๆถูกถ่ายทอดผ่าน FB ของแต่ละคน

;D เมื่อรู้ว่า สยนก.กลับคืนชีพมาอีกครั้ง หลังสมัครล๊อคอินเสร็จ ก็เข้ามากระทู้ "ท่านใดมาแล้ว รายงานตัวกันด้วย"  ล๊อคอินคุ้นตา บรรยากาศอบอุ่นคึกคักเข้ากับอากาศเย็นๆของ กทม.ช่วงนี้จัง ;D

::) ลิ้นชักความทรงจำ จึงเริ่มทำงานจำได้ว่าสมัครเข้ามาที่ สยนก. เพราะ พี่ชายชวนเข้ามา :)ชีวิตช่วงนั้นมีแต่ กล่อง-ใบ กล่อง-ใบ อยู่พักใหญ่ กรุที่เติบโตขึ้นมาพร้อมๆกับมิตรภาพใน สยนก. อบอุ่น สนุกสนาน ชวนกันกิน และ เริ่มชี้ชวนชี้เป้ากันเพิ่มขึ้น

:) บรรยากาศของ Garage Sale ในช่วงคริสตร์มาส คึกครื้น คึกคัก สารพัดของขาย Q1 ที่ว่าแน่ ยังอาจแพ้ Q0  ;D
 F5 กันรัวๆ  สมาชิกหลายๆท่านคงจำบรรยากาศคึกครื้นนี้ได้ .... ชัดเจนเหมือนเพิ่งเกิดขึ้นไม่นาน

:) จิปาถะ water cooler ที่สิงสถิตอย่างเป็นทางการ เสน่ห์ของกระดานที่ใช้เล่าเรื่องราว  ลงรูป mini meeting   แลกเปลี่ยนความคิดเห็นที่มักจะ quote กันไปมาจนออกอ่าว มากกว่ากลับเข้าฝั่ง ฮาาาา

ก่อนที่บรรยากาศจะจืดจางลงเหลือเพียงแค่ fwd เรื่องราวจาก social ที่เอามาโพสเป็นกระทู้...

จนวันที่ server สยนก ล่ม และ เราก็ได้แต่หวังว่า วันนึง สยนก จะฟื้นคืนชีพกลับมา และก็กลับมาหลังวัน Halloween ไม่กี่วัน... เจ๋งจริงๆ

:) จากมิตรภาพผ่านคีย์บอร์ดของคนกลุ่มหนึ่ง ร่วมตัวกันออกจากคีย์บอร์ดมาสู่โลกของความเป็นจริง

มิตรภาพที่มาจาก เพื่อนของเพื่อน ก๊วน แก๊งค์ ที่เวลาแนะนำตัวกันเราจะต้องแนะนำด้วย ชื่อเล่น ต่อด้วยล๊อคอิน

วันที่โลกหมุนไป แต่เราก็ยังยิ้มให้กับความทรงจำดีๆ จนวันนี้ความทรงจำเหล่านั้นกำลังจะกลับมามีชีวิตอีกครั้ง

;) และจากหัวข้อ Topic ถ้า ถามว่า เข้ามา สยนก.นอกจากได้นาฬิกา ได้เพื่อนแล้ว ได้อะไรอีก
 ได้สามีมาคนนึงค่ะ 555++ ;)

Welcome Back

คิดถึงพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านนะคะ

กิ๊กกี้

ปล. ตั้งใจขอสักโพสเพื่อเป็นการเฉลิมฉลองการกลับมาของ สยนก. ไชโย..ไชโย..ไชโย !!!

อ่าาาาาา .... อย่าลืมรูปคู่ครับ!!!  8)

*

Punkky

• Punkky
  • 45
เรื่องราวของบ้านหลังนี้มีมากมายหลายมุม หลากรส จริงๆเลยครับ
อ่านจบแล้วรู้สีกเหมือนได้เจอเพื่อนเก่าเลย ดีใจมากๆเลยครับ

Yo man, I'm Punk

*

Giggy

• *
  • 11
อ่าาาาาา .... อย่าลืมรูปคู่ครับ!!!  8)

เค๊าเขิน  ;D ;D

*

Giggy

• *
  • 11
เรื่องราวของบ้านหลังนี้มีมากมายหลายมุม หลากรส จริงๆเลยครับ
อ่านจบแล้วรู้สีกเหมือนได้เจอเพื่อนเก่าเลย ดีใจมากๆเลยครับ

หลากหลายอรรถรสจริงๆค่ะ คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ มันมีเสน่ห์บางอย่างซ่อนอยู่จริงค่ะ

ขอบคุณทีมแอดมิน ที่ฟื้นคืนชีพบอร์ดแห่งนี้ค่ะ

ส่วนสมาชิกอย่างพวกเรา มีหน้าที่ร่วมสร้างสีสันให้บอร์ดกลับมามีชีวิตชีวา เหมือนหนุ่ม-สาว วัย 23 เรียบจบหมาด เงินในกระเป๋ามันร้อนพร้อมโผบินสู่โลกกว้างงงงง

^_^

เรารัก สยนก.

*

PoL

• 15
เจ้าบ่าวไปไหน มารายงานตัวด่วน
:P

*

Giggy

• *
  • 11

กิ๊ก(อาจจะ)(น่าจะ) เป็นสมาชิกที่พี่พลเพิ่งโพสเมื่อวานว่า 

มีสมาชิกรอให้กดรับเข้ากลุ่ม เฟสบุ๊ค “Siamnaliga Official Group” 10คน ตอบปฎิเสธไป 9 คน
 กดรับแค่คนเดียว

เพราะได้รับเข้ากลุ่มเช้าวันนั้น เนื่องจากตอบคำถามครบ 2 ข้อ และให้เหตุผลไปว่า... ตามมาส่อง เฮ้ย ดูแลสามีอ่ะค่ะ  แฮ่ะ แฮ่ะ....ฮาาาาาาาาา

โอว ว้าว อ่านแล้วยิ้มตาม นึกถึงบรรยากาศสนุกสนานตอนนั้นมากๆ ทุกครั้งที่เปิดบราวเซอร์ หน้าของ สยนก จะต้องขึ้นมาเป็นอันดับแรกเสมอเลยครับ

ปล. ได้ภรรยามาคนหนึ่งเหมือนกันครับ อิ อิ  ;)

โอว ว้าว อ่านแล้วยิ้มตาม นึกถึงบรรยากาศสนุกสนานตอนนั้นมากๆ ทุกครั้งที่เปิดบราวเซอร์ หน้าของ สยนก จะต้องขึ้นมาเป็นอันดับแรกเสมอเลยครับ

ปล. ได้ภรรยามาคนหนึ่งเหมือนกันครับ อิ อิ  ;)
ซักพักเราจะกลายเป็นเว็บหาคู่ 5555555

ซักพักเราจะกลายเป็นเว็บหาคู่ 5555555

;D ;D ;D ;D ;D  เสียดายไม่มีปุ่มไลค์แบบเฟสบุ๊ค อิ อิ

ยินดีด้วยครับ :) :)

;D ;D ;D ;D ;D  เสียดายไม่มีปุ่มไลค์แบบเฟสบุ๊ค อิ อิ
5555
« Last Edit: November 03, 2018, 04:31:25 pm by ruckdee »

*

PoL

• 15

กิ๊ก(อาจจะ)(น่าจะ) เป็นสมาชิกที่พี่พลเพิ่งโพสเมื่อวานว่า 

มีสมาชิกรอให้กดรับเข้ากลุ่ม เฟสบุ๊ค “Siamnaliga Official Group” 10คน ตอบปฎิเสธไป 9 คน
 กดรับแค่คนเดียว

เพราะได้รับเข้ากลุ่มเช้าวันนั้น เนื่องจากตอบคำถามครบ 2 ข้อ และให้เหตุผลไปว่า... ตามมาส่อง เฮ้ย ดูแลสามีอ่ะค่ะ  แฮ่ะ แฮ่ะ....ฮาาาาาาาาา

ช่ายยยยยยย เลย 5555