Hello Guest

นาฬิการูปแบบเดียวกัน คล้ายกันมาก อันไหนเกรดดีกว่าครับ

• 15 Replies
  • 902 Views

Brand Positioning VC สูงกว่าครับ
คุณภาพผมว่าพอๆกัน

*

c230k

• 142
    • View Profile
คุณภาพ VC ตัวที่จะซื้อ -5+10 แต่ JLC -1+6 ครับ ก็เลยไม่รู้เอาไงดี เอาชื่อเสียงหรือคุณภาพ

เลือกที่สวยถูกใจครับ

*

c230k

• 142
ผมดูมันสวยพอกันครับ ราคาต่างกันห้าหมื่น คิดไม่ตกว่าเอาคุณภาพความเที่ยงตรงหรือแบรนด์ดีครับ

ความเที่ยงตรงสำหรับนาฬิกาชั้นแนวหน้าส่วนมากสามารถปรับให้ใกล้เคียงกันหากว่ามาตรฐานการผลิตหรือการออกแบบส่วนประกอบอยู่ในระดับเดียวกับขึ้นอยู่กับว่าผู้ผลิตจะปรับเครื่องอย่างไร อย่างไรก็ตามความเที่ยงตรงแปรเปลี่ยนได้เสมอขึ้นอยู่กับปัจจัยการใช้งานหลายอย่าง เช่น การวางนาฬิกาขณะที่ไม่ได้ใช้งาน หรือ ตำแหน่งของนาฬิกาที่เปลี่ยนไปตลอดเวลาของการสวมใส่ ดังนั้น ความเที่ยงตรงตาม spec น่าจะเป็น guideline ในการครวจสอบ เมื่อพิจารณาถึงแบรนด์ แบรนด์ราคาสูงที่เป็นที่ยอมรับในอุตสาหกรรมมายาวนานน่าจะเชื่อถือได้ ดังนั้น หากดูแล้วว่าทั้งสองทางเลือกสูสีกันทังชื่อชั้น คุณภาพ และ ความสวยงาม ลองหา ข้อตัดสินด้านอื่นๆมาพืจารณาประกอบอาจได้คำตอบที่พอใจครับ

หรืออาจให้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในนี้ช่วยออกความเห็นเพิ่มเติมก็ได้ แต่สงสัยต้องระบุรุ่นให้ชัดเจนมากขึ้น เพราะนาฬิกาแต่ละรุ่นมี่ความแตกต่างกันเสมอครับ

คุณภาพ VC ตัวที่จะซื้อ -5+10 แต่ JLC -1+6 ครับ ก็เลยไม่รู้เอาไงดี เอาชื่อเสียงหรือคุณภาพ

Accuracy is just guideline . เครื่องพวกกนี้คุณภาพสูงมากอยู่แล้ว JLC เป็นผู้ผลิตเครื่องที่มีชื่อเสียง VC ก็มีงบที่จะซื้อเครื่องดีๆใส่สินค้าตัวเองได้
ผมว่าลองขึ้นข้อแล้วดูความชอบและอารมณ์ตอนนั้นน่าจะตัดสินใจได้
ขอถามนิดตรับ " ไม่ชอบ Lange & sonhne หรือครับ " ผมว่างานสวยดี
ลองสร้าง poll ดีไหมครับจะได้มาดู คห สมาชิกกัน

*

c230k

• 142
แหะๆ ผมซื้อรุ่นประหยัดครับ ไม่เกินห้าแสนทั้งคู่ ไม่กล้าทำโพลนะครับ
THANKS ทุกท่านะครับ

ราคาเท่าไหร่ไม่ใช่ปัญหาครับ
พวกเราชอบนาฬิกาไม่ว่าถูกหรือแพงจึงมาคุยกันในนี้ครับ

แหะๆ ผมซื้อรุ่นประหยัดครับ ไม่เกินห้าแสนทั้งคู่ ไม่กล้าทำโพลนะครับ
THANKS ทุกท่านะครับ

สมัยก่อนเว็บเรานาฬิกาหลักพันยังตั้งโพลกันเป็นประจำครับ แต่สมัยนี้สมาชิกมีนิดเดียว จำนวนคนตอบโพลก็จะน้อยตามด้วยครับ

*

MrBuai

• 199
ถ้ามองในแง่ Brand Position ทาง VC ก็สูงกว่าครับ แต่ถ้าในแง่ของ Brand Inovation ผมว่า JLC ก็นับเป็นแบรนด์ที่อยู่เบื้องหลังความสำเร็จให้กับแบรนด์ Top 5 ของโลกมาแล้วเหมือนกันครับ

สุดท้าย ถูกชะตากับหน้าตาและฟังก์ชั่นรุ่นไหนมากกว่า ก็จัดการเลยครับผม  :)