Hello Guest

คิดถึง บรรยากาศสยามนาฬิกาเก่าๆมากครับ

• 11 Replies
  • 836 Views
สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิก
ไม่ได้เข้ามาในบอร์ดซะนานเลยครับ
อยากจะบอกว่าคิดถึงบรรยากาศสมัยก่อนที่พวกเรานั่งคุยนั่งเถียงกันเรื่องนาฬิกามากๆครับ
ตอนนี้กลุ่มนาฬิกาในเฟซบุ๊คเยอะเหลือเกิน แต่หละกลุ่มก็เน้นแต่การขายนาฬิกา
แทบจะหาความรู้ ความสนุกจากนาฬิกาไม่เจอเลย
ตอนนี้คิดถึงกฏห้ามขายนาฬิกาที่สยามนาฬิกาเคยตั้งมามากๆ
แค่อยากบ่นเฉยๆครับ อยากให้บอร์ดกลับมาคึกคักเหมือนสมัยก่อนๆจังเลยครับ

จริงๆผมก็สมาชิกเก่านานมากๆแล้วครับ แต่ไม่ได้เข้ามานานมากเลยต้องสมัครใหม่ครับ คิดถึงพี่พล พี่ทอมมี่ พี่หมอเจ เพื่อนๆเก่าๆเหมือนกันครับ เคยไปมีทติ้งที่เซ็นทรัลชิดลมครับ ใครมีกลุ่มไว้คุยเรื่องนาฬิกากันสบายๆรบกวนทักผมมาหน่อยนะครับ จะขอเข้าร่วมด้วยครับ ขอบคุณครับ

*

OMAHA

• **
  • 72
    • View Profile
คิดถึงเหมือนกันครับ
ในบอร์ดนี้ คุยข้อมูล แลกเปลี่ยนข้อมูลนู่นนี่นั้น อยู่กันอย่าง "ถ่อมตัว"
แม้บางท่านจะมีกรุ "บิ้กเบิ้ม" อยู่ในมือ หรือมีความรู้ด้านนี้ "มหาศาลยัง "IMHO"

ผิดกลับเดี๋ยวนี้ในเฟซ เน้นขาย เน้นอวด รวยอภิมหาศาล Super VVVIP "กูรู" มาเอง

จริงไม่จริงไม่รู้ หรือยืมเพื่อนมา "ไม่มีความผิด" ก็มิอาจทราบได้.. 8)

จริงๆผมก็สมาชิกเก่านานมากๆแล้วครับ แต่ไม่ได้เข้ามานานมากเลยต้องสมัครใหม่ครับ คิดถึงพี่พล พี่ทอมมี่ พี่หมอเจ เพื่อนๆเก่าๆเหมือนกันครับ เคยไปมีทติ้งที่เซ็นทรัลชิดลมครับ ใครมีกลุ่มไว้คุยเรื่องนาฬิกากันสบายๆรบกวนทักผมมาหน่อยนะครับ จะขอเข้าร่วมด้วยครับ ขอบคุณครับ
อยากมีกลุ่มแบบที่ห้ามขาย เน้นคุยกันเรื่องนาฬิกาล้วนๆ ถ้ามีแบบนี้ผมก็ขอเข้าร่วมด้วยครับ

ในบอร์ดนี้ คุยข้อมูล แลกเปลี่ยนข้อมูลนู่นนี่นั้น อยู่กันอย่าง "ถ่อมตัว"
แม้บางท่านจะมีกรุ "บิ้กเบิ้ม" อยู่ในมือ หรือมีความรู้ด้านนี้ "มหาศาลยัง "IMHO"

ผิดกลับเดี๋ยวนี้ในเฟซ เน้นขาย เน้นอวด รวยอภิมหาศาล Super VVVIP "กูรู" มาเอง

จริงไม่จริงไม่รู้ หรือยืมเพื่อนมา "ไม่มีความผิด" ก็มิอาจทราบได้.. 8)
สำหรับผม มันทำให้ความอยากเล่นนาฬิกาลดลงเยอะเลยครับ มันกลายเป็นการลงทุน มันต้องคิดถึงกำไรขาดทุน มันทำให้เล่นได้แค่ไม่กี่แบรนด์ ไม่กี่รุ่น ไม่เหลือความสนุกเลยครับ

*

c230k

• 173
ผมซื้อตามที่ผมชอบครับ และเปลี่ยนยี่ห้อไปเรื่อยๆ เรือนเก่าก็เก็บไว้ไม่ขาย เพราะผมชอบลองความเที่ยงตรงแต่ละยี่ห้อ เน้นยี่ห้อหรูแต่รุ่นต่ำสุดครับผมไปไม่ถึง PP ได้แค่ RL เพราะมันรอนานมากๆจองไว้ปีนึงยังไม่ได้ก็เลยไม่เอา ส่วนรุ่นแพงได้เลยก็ไม่ไหวเกินกำลัง
ท่านทั้งหลายพูดถูกครับ เล่นนาฬิกาจริงๆ อย่ามีซื้อขาย เอาที่ส่วนตัวชอบและเงินไหว ไม่ขายต่อ แบบนี้ผมว่าได้บรรยากาศความรู้ดี
คหสต.ครับ

ผมก็ติดตามมาตั้งแต่สมัยก่อน เห็นพี่ๆ คุยกันเรื่องนาฬิกา มี share กันว่าวันนี้ใส่อะไรกัน ไม่ได้คุยเรื่องราคาขาย กำไรขาดทุน เป็นบรรยากาศที่ดีมากๆ อยากให้กลับมาอีกจริงๆ ครับ

ผมเองไม่ได้เข้ามานานมากเช่นกันครับ คิดถึงห้องจิปาถะด้วย ผมเองก็สอบถามข้อมูลอะไรต่างๆในนั้นแล้วได้รับคำตอบที่ดีมากๆครับ แม้กระทั่งเรื่องปัญหาชีวิต ปรึกษาเรื่องเรียนต่อ ฯลฯ

เมื่อก่อนเปิดคอมพ์ที่ทำงาน ต้องเข้าเวปสยามนาฬิกาก่อนอันดับแรก ชมนาฬิกาประจำวันของพี่ๆทั้งหลาย แล้วก็รออ่านความรู้จากกูรู
คิดถึงพี่นกฮูก ที่ตอบอย่างถ่อมตัว แต่เนื้อหาเน้นๆมากๆ สาระล้วนๆ
ที่มีอะไรติดหัวเรื่องนาฬิกาทุกวันนี้ ก็ได้มาจากสยามนาฬิกาทั้งนั้นเลยครับ

*

Tanz

• 151
เมื่อก่อนเปิดคอมพ์ที่ทำงาน ต้องเข้าเวปสยามนาฬิกาก่อนอันดับแรก ชมนาฬิกาประจำวันของพี่ๆทั้งหลาย แล้วก็รออ่านความรู้จากกูรู
คิดถึงพี่นกฮูก ที่ตอบอย่างถ่อมตัว แต่เนื้อหาเน้นๆมากๆ สาระล้วนๆ
ที่มีอะไรติดหัวเรื่องนาฬิกาทุกวันนี้ ก็ได้มาจากสยามนาฬิกาทั้งนั้นเลยครับ

ผมก็คิดถึงลุงนกฮูกครับ

คิดถึงเหมือนกันอีก1เสียงครับ

*

OMAHA

• **
  • 72

สำหรับผม มันทำให้ความอยากเล่นนาฬิกาลดลงเยอะเลยครับ มันกลายเป็นการลงทุน มันต้องคิดถึงกำไรขาดทุน มันทำให้เล่นได้แค่ไม่กี่แบรนด์ ไม่กี่รุ่น ไม่เหลือความสนุกเลยครับ

จริงครับ
เหมือนว่า ถ้าซื้อแบรนด์อื่น รุ่นผิดนี่  "ตีโง่" เลยนะ

ทั้งๆ ที่จริง มันไม่ใช่ ที่เขาซื้อไม่ใช่ เขาโง่ แต่เพราะ "Passion" ล้วนๆ